లోక్‌సభ ఎన్నికలు: ‘ఆప్’ ప్రచారం ప్రారంభమైంది.

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 08, 2024 | 02:22 PM

రెండు రాష్ట్రాల్లో అధికారం, అనేక రాష్ట్రాల్లో ఉనికిని కలిగి ఉన్న జాతీయ పార్టీగా గుర్తింపు పొందిన ‘ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ’ లోక్‌సభ ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది. డిడియు మార్గ్‌లోని ఆప్‌ ప్రధాన కార్యాలయంలో శుక్రవారం జరిగిన కార్యక్రమంలో పార్టీ కన్వీనర్‌, ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌ ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించారు.

లోక్‌సభ ఎన్నికలు: 'ఆప్' ప్రచారం ప్రారంభమైంది.

న్యూఢిల్లీ: రెండు రాష్ట్రాల్లో అధికారంతో పాటు పలు రాష్ట్రాల్లో ఉనికిని కలిగి ఉన్న జాతీయ పార్టీగా గుర్తింపు పొందిన ‘ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ’ (ఆప్) లోక్‌సభ ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది. డిడియు మార్గ్‌లోని ఆప్‌ ప్రధాన కార్యాలయంలో శుక్రవారం జరిగిన కార్యక్రమంలో పార్టీ కన్వీనర్‌, ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌ ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించారు. పంజాబ్ సీఎం భగవంత్ మాన్, పార్టీ నాయకులు, కార్యకర్తలు పాల్గొన్నారు. ఆప్ ఇప్పటికే ఢిల్లీ, గుజరాత్ మరియు హర్యానాలో కాంగ్రెస్‌తో పొత్తులను భారత (భారత్) కూటమిగా భాగస్వామ్య పార్టీగా ఖరారు చేసింది.

పార్లమెంటులో బలపడదాం…

ఎన్నికల ప్రచారం సందర్భంగా కేజ్రీవాల్ మాట్లాడుతూ.. ఢిల్లీ ప్రజలంతా తన కుటుంబ సభ్యులని, ప్రజాసేవకే అంకితమని అన్నారు. పార్లమెంటును బలోపేతం చేయడం ద్వారా ఢిల్లీ ప్రజల అభ్యున్నతికి కృషి చేయాలని కార్యకర్తలకు దిశానిర్దేశం చేశారు. సంకీర్ణ పొత్తుల్లో భాగంగా ఢిల్లీలోని 7 లోక్‌సభ స్థానాలకు గాను ఆప్ 4 స్థానాల్లో, కాంగ్రెస్ 3 స్థానాల్లో పోటీ చేస్తున్నాయి. గుజరాత్‌లోని బరూచ్, జామ్‌నగర్, హర్యానాలోని కురుక్షేత్ర స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ కూటమితో ఆప్ పోటీ చేస్తోంది. పంజాబ్‌లో పొత్తులు లేకుండా ఆప్ పోటీ చేస్తోంది. అస్సాంలోని గౌహతి, దిబ్రూఘర్ మరియు సోనిపట్ లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలకు కూడా ఆప్ అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. 18వ లోక్‌సభ ఎన్నికలు ఏప్రిల్-మే నెలల్లో జరగనున్నాయి. జూన్ నెలాఖరుతో 17వ లోక్‌సభ గడువు ముగియనుంది. 2019లో జరిగిన లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కేంద్రంలో బీజేపీ నేతృత్వంలోని ఎన్డీయే ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసి, మోదీ వరుసగా రెండోసారి ప్రధానిగా పగ్గాలు చేపట్టారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 08, 2024 | 02:22 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *