సత్యప్రదాసహు: ఓటుకు నోటు, బహుమతులపై ఫిర్యాదు..

– EC సత్య ప్రదాసాహు పిలుపు

– 1.70 లక్షల ఈవీఎంలు సిద్ధంగా ఉన్నాయి

చెన్నై: సీ-విజిల్ యాప్ ద్వారా లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో నగదు, బహుమతుల పంపిణీపై వీడియో తీసి ఫిర్యాదు చేయాలని రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం చీఫ్ సత్యప్రదాసాహు ప్రజలకు పిలుపునిచ్చారు. అభ్యర్థుల అవినీతి అక్రమాలపై నిఘా ఉంచి ఎన్నికల అధికారులకు సహకరించాలని స్థానిక ప్రజలకు ఆయన విజ్ఞప్తి చేశారు. గురువారం నగరంలో ఏర్పాటు చేసిన మీడియా సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. ఎన్నికల నోటిఫికేషన్ వెలువడే పది రోజుల ముందు ఓటరు జాబితాలో చేర్పులు, మార్పులు చేసుకోవచ్చని, ఈ మార్పులు ఆన్‌లైన్‌లో చేసుకోవచ్చని తెలిపారు. ఈవీఎంలలో పోలైన ఓట్ల సంఖ్యలో అవకతవకలు జరగకుండా ప్రతి నియోజకవర్గంలో ఐదు వీవీ ప్యాడ్‌లలో వేసిన ఓట్లను లెక్కిస్తామన్నారు. రాజకీయ పార్టీ సమక్షంలోనే ఇది జరుగుతుందని అన్నారు. లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సంబంధించి ముందస్తు ఏర్పాట్లన్నీ పూర్తయ్యాయని, ఎన్నికలకు అవసరమైన ఈవీఎంలు సిద్ధంగా ఉన్నాయని, ఎన్నికల సిబ్బందిని కూడా సిద్ధం చేస్తున్నామని చెప్పారు. ఈ ఎన్నికల కోసం 68,154 పోలింగ్ కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేయనున్నామని, ఎక్కువగా 1500 మంది ఓటర్లకు ఒక పోలింగ్ కేంద్రం, కొన్ని చోట్ల 800 మంది ఓటర్లకు ఒక్కో పోలింగ్ కేంద్రాన్ని ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు వివరించారు. ఈ ఎన్నికల కోసం లక్షా 70 వేల బ్యాలెట్ యూనిట్లు, 93 వేల కంట్రోల్ యూనిట్లు, 99 వేల వీవీ ప్యాడ్లు సిద్ధం చేశామని, పరిమితికి మించి అభ్యర్థులు పోటీ చేసే ప్రాంతాల్లో మూడు ఈవీఎంలు అవసరమవుతాయని తెలిపారు. ఎన్నికల్లో నగదు, బహుమతుల పంపిణీని నిరోధించేందుకు ప్రజలు సీ-విజిల్ యాప్‌ను ఉపయోగించాలని, ఎక్కడ అక్రమాలు జరిగినా వెంటనే వీడియో పంపాలన్నారు. ప్రజలు నిర్భయంగా ఫిర్యాదు చేసేలా ఫిర్యాదు వివరాలను గోప్యంగా ఉంచుతామని హామీ ఇచ్చారు. ఈవీఎంలో ఏ మీట నొక్కినా ఓట్లు ఒక్క పార్టీకే పడతాయన్న ఆరోపణలో వాస్తవం లేదని సత్యప్రద సాహు అన్నారు. సమస్యాత్మక పోలింగ్ కేంద్రాల వద్ద అదనపు భద్రత కల్పిస్తున్నామని, లోక్‌సభ ఎన్నికలను శాంతియుతంగా నిర్వహించేందుకు సాయుధ బలగాలు, పారా మిలటరీ బలగాలను కూడా వినియోగిస్తామన్నారు. ప్రతి పోలింగ్ కేంద్రం వద్ద, సమీప ప్రాంతాల్లోని ప్రధాన రహదారుల వద్ద సీసీ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేస్తామని, వీటితో పాటు ప్రతి పోలింగ్ స్టేషన్‌లో నిఘా అధికారులు విజిలెన్స్ తనిఖీలు చేస్తారని తెలిపారు. ఎన్నికల నోటిఫికేషన్ వెలువడిన తర్వాత రసీదులు, ధృవీకరణ పత్రాలు లేకుండా పెద్ద మొత్తంలో నగదు తరలిస్తే కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని, అందుకోసం నిఘా విభాగం అధికారులు కూడా ముమ్మరంగా వాహనాల తనిఖీలు చేపట్టనున్నారు. రాష్ట్రంలో లోక్‌సభ ఎన్నికలను ప్రశాంతంగా నిర్వహించేందుకు అవసరమైన అన్ని చర్యలు తీసుకుంటామని హామీ ఇచ్చారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *