వెడ్ ఇన్ ఇండియా మిషన్‌కు మంచి స్పందన.. ఏం జరుగుతుందో తెలుసా?

భారతదేశంలో బుధవారం: ఈ ట్రెండ్‌కు అనుగుణంగా ప్రభుత్వం ఇక్కడ ప్రత్యేక సౌకర్యాలు కల్పిస్తోంది. రెండేళ్లలో..

వెడ్ ఇన్ ఇండియా మిషన్‌కు మంచి స్పందన.. ఏం జరుగుతుందో తెలుసా?

భారతదేశంలో బుధవారం

పెళ్లి అంటే లక్షల్లో ఖర్చు. ధనవంతుల ఇళ్లలో పెళ్లి అంటే కోట్ల రూపాయలు. కానీ అపర కుబేరుల వివాహ వేడుకకు ఖర్చుకు లెక్కే లేదు. పెళ్లికి ముందు, నిశ్చితార్థానికి వందల వేల కోట్లు ఖర్చు పెడతారు. భారతదేశంలో వివాహాలకు చాలా ఖర్చు అవుతుంది.

అందుకే వెడ్ ఇన్ ఇండియా మిషన్‌కు కొన్నాళ్లుగా మంచి స్పందన వస్తోంది. మనదేశంలోనే పెళ్లిళ్లు చేసుకోవాలన్న ప్రధాని మోదీ పిలుపుకు దేశంలోని ప్రముఖులే కాకుండా అన్ని వర్గాలు సానుకూలంగా స్పందిస్తున్నాయి.

ప్రతి సంవత్సరం 5 వేలకు పైగా భారతీయ జంటలు వివాహం చేసుకోవడానికి విదేశాలకు వెళుతున్నారు. విదేశాల్లో పెండ్లి చేసే వారి ఖర్చు దాదాపు 75 వేల కోట్ల నుంచి లక్ష కోట్ల వరకు ఉంటుందని అంచనా. వచ్చే నాలుగైదేళ్లలో ఇది వంద శాతానికి పెరిగే అవకాశం ఉంది. సంపన్నులంతా డెస్టినేషన్ వెడ్డింగ్ లకు ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నారు.

వాటి వల్ల ఆభరణాల నుంచి హాస్పిటాలిటీ రంగం వరకు అన్ని రంగాల్లో వ్యాపారం పెరుగుతుంది. అటువంటి పరిస్థితిలో ఈ డెస్టినేషన్ వెడ్డింగ్‌లు భారతదేశంలోని ప్రముఖ ప్రదేశాలలో నిర్వహిస్తే, డబ్బు దేశంలోనే ఉంటుంది. కుల వివాహాలు జరిగే ప్రాంతాల్లో ఉపాధి అవకాశాలు పెరుగుతాయి. ఆర్థిక వ్యవస్థ కూడా మెరుగుపడుతుంది.

తన మన్ కీ బాత్ ప్రసంగంలో..
ఈ ఉద్దేశంతోనే ప్రధాని మోదీ ‘వెడ్ ఇన్ ఇండియా’ నినాదాన్ని ప్రారంభించారు. మేక్ ఇండియా లాగానే వెడ్ ఇన్ ఇండియా మిషన్ కూడా చాలా ముఖ్యమైనదని ప్రధాని అన్నారు. మోడీ నోటి నుంచి వచ్చిన వెడ్ ఇన్ ఇండియా ఇప్పుడు చర్చనీయాంశమైంది. గతంలో, ప్రధాని తన మన్ కీ బాత్ ప్రసంగంలో భారతదేశంలో ఈ బుధవారాన్ని ప్రస్తావించారు. తన తదుపరి మిషన్ కాశ్మీర్‌లో మరోసారి ‘వెడ్ ఇన్ ఇండియా’ అని మోడీ స్పష్టం చేశారు.

పెళ్లి జీవితంలో ఒక్కసారే జరుగుతుంది. వేడుకను ఘనంగా జరుపుకోవాలన్నారు. కానీ ధనికులు మాత్రం ప్రపంచంలోని వివిధ ప్రాంతాలకు వెళ్లి పెళ్లిళ్లు చేసుకుంటున్నారు. ఫ్రాన్స్, గ్రీస్, ఇటలీ, మాల్దీవులు, బాలి, జమైకా.. ఇలా కొత్త ప్రాంతాలు పెళ్లిళ్లకు వేదికలుగా మారుతున్నాయి. అక్కడికి వెళ్లి పెళ్లి చేసుకోవాలంటే.. ఇక్కడి నుంచి వెళ్లే అతిధులతో పాటు.. అక్కడి పెళ్లి, భోజన ఏర్పాట్లు.. ప్రయాణ ఖర్చు భారీ బడ్జెట్ అవుతుంది.

అంతా గ్రాండ్‌గా ఉంది
ప్రత్యేక ప్రైవేట్ చాపర్‌లను బుక్ చేసుకోవడం నుంచి ఇండియాకు తిరిగి వచ్చే వరకు అన్నీ గ్రాండ్‌గా ఉండేలా చూసుకుంటున్నారు. అయితే ఏటా వేల మంది విదేశాలకు వెళ్లి ఎలాంటి ఖర్చు లేకుండా పెళ్లిళ్లు చేసుకుంటున్నారు. మన దేశంలో ఖర్చు చేయాల్సిన డబ్బు ఇతర దేశాల అభివృద్ధికి ఉపయోగపడుతుంది.

భారతీయేతర జంటలు కూడా డెస్టినేషన్ వెడ్డింగ్‌ల కోసం భారత్‌కు రావడం ప్రారంభిస్తే మన ఆర్థిక వ్యవస్థ మరింత బలపడుతుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. ఇక్కడి వ్యాపారులకు మేలు జరుగుతుందని నమ్మకం. కానీ ప్రభుత్వం తమ డెస్టినేషన్ వెడ్డింగ్‌లను దేశంలో నిర్వహించేందుకు భారతీయులను ఆకర్షించాలనుకుంటే, కొన్ని మార్పులు అవసరమని చెబుతున్నారు. ఇండియన్ హోటల్స్ లేదా బాంక్వెట్ హాల్స్ ఛార్జీలు తగ్గించాలని, పెళ్లిళ్ల సీజన్ లో ఈ బాంక్వెట్ హాళ్లు, హోటళ్లలో రెట్టింపు వసూలు చేస్తున్నారని.. ఈ విషయాల్లో మార్పు రావాలన్నారు.

భారతదేశంలో పెళ్లి చేసుకోవాలనుకునే వారిలో కొందరు ఉదయ్‌పూర్ వంటి ప్రాంతాలను ఇష్టపడతారు, మరికొందరు కాశ్మీర్‌ను ఎంచుకుంటారు. జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు ప్రత్యేక అలంకరణ సెట్టింగ్‌లు అవసరం లేదు. ఎక్కడ చూసినా అందమైన కొండలు, లోయలు కనిపిస్తాయి.

ఈ ట్రెండ్ కు అనుగుణంగా ప్రభుత్వం ఇక్కడ ప్రత్యేక సౌకర్యాలు కల్పిస్తోంది. కశ్మీర్ లోయలో రెండేళ్లలో దాదాపు 150 డెస్టినేషన్ వెడ్డింగ్‌లు జరిగాయి. అంతర్జాతీయ స్థాయిలో ఇక్కడ పెళ్లి చేసుకోవడానికి అన్ని సౌకర్యాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. శ్రీనగర్‌లోని దాల్ సరస్సు వివాహాలకు కీలక ప్రదేశంగా మారింది. ముఖ్యంగా ప్రీవెడ్డింగ్ షూట్‌లు ఇక్కడ జరుగుతున్నాయి.

రూపెర్ట్ మర్డోచ్ ఎలెనా జుకోవా : ఎలెనా జుకోవాతో రూపెర్ట్ ముర్డోచ్ నిశ్చితార్థం.. ఇంతకీ జుకోవా ఎవరు?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *