370 సంకెళ్ల రద్దుతో!

జమ్మూ కాశ్మీర్ స్వేచ్ఛా గాలి పీల్చుతోంది: ప్రధాని..

అభివృద్ధిలో కొత్త శిఖరాలను చేరుకోవడం

రాష్ట్రాన్ని 2 కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలుగా విభజించిన తర్వాత తొలిసారిగా శ్రీనగర్‌ను సందర్శించారు

5 వేల కోట్ల ప్రాజెక్టులను ప్రారంభించింది

శ్రీనగర్, మార్చి 7: రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్ 370 రద్దుతో జమ్మూ కాశ్మీర్ సంకెళ్లు తెంచుకున్నాయని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. స్వాతంత్య్ర గాలి పీల్చుకుంటూ.. అభివృద్ధిలో కొత్త శిఖరాలకు చేరుతోందన్నారు. ‘వికాసిత్ భారత్-వికాసిత్ జమ్మూకశ్మీర్’ పేరిట గురువారం నిర్వహించిన ర్యాలీలో ఆయన ప్రసంగించారు. 2019లో 370 రద్దు మరియు రాష్ట్రాన్ని జమ్మూ కాశ్మీర్ మరియు లడఖ్ రెండు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలుగా విభజించిన తర్వాత శ్రీనగర్‌కు ఇది అతని మొదటి పర్యటన. ఈ సందర్భంగా రూ.కోటి విలువైన పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను ఆయన ప్రారంభించారు. వ్యవసాయ ఆర్థిక వ్యవస్థను పెంచేందుకు 5 వేల కోట్లు. వీటితో జమ్మూకశ్మీర్ మరింత పురోగమిస్తుంది. ప్రజల మనసు గెలుచుకునేందుకే ఇక్కడికి వచ్చానన్నారు. 370 రద్దుతో కశ్మీరీ యువత తమ ప్రతిభను చాటుకునే అవకాశం వచ్చిందన్నారు. కేంద్ర పథకాలను సద్వినియోగం చేసుకుంటున్నారు. వారికి కొత్త అవకాశాలు వస్తున్నాయన్నారు. ‘ఈరోజు అందరికీ సమాన హక్కులు, సమాన అవకాశాలు లభిస్తున్నాయి. జమ్మూ కాశ్మీర్ దేశానికి కిరీటం లాంటిది. పర్యాటక రంగం అభివృద్ధి, రైతుల సాధికారత మరియు యువ నాయకత్వం ఈ ప్రాంత అభివృద్ధికి మార్గం. ఇది కేవలం ఒక ప్రాంతం కాదు. దేశానికి అధిపతి లాంటివాడు. ఇక్కడ 40 పర్యాటక ప్రాంతాలను గుర్తించాం.’ జమ్మూకశ్మీర్ కుటుంబ రాజకీయాలకు బలి అయిందని.. నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్, కాంగ్రెస్ లు కుటుంబ రాజకీయాలపై దృష్టి సారించాయని.. అవినీతిని ప్రోత్సహించాయని ఆయన ధ్వజమెత్తారు. తనకు కుటుంబం లేదన్న ఆర్జేడీ అధినేత లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ వ్యాఖ్యలను మోదీ మరోసారి ప్రస్తావించారు. జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రజలంతా ఆయన కుటుంబ సభ్యులే. ఈ ప్రాంత అభివృద్ధికి ఏమైనా చేస్తానన్నారు. ప్రజలకు మహాశివరాత్రి మరియు రంజాన్ మాసం శుభాకాంక్షలు తెలుపుతూ ప్రసంగాన్ని ముగించారు. ప్రధానమంత్రి ప్రారంభించిన అభివృద్ధి కార్యక్రమాలలో రూ.1,400 కోట్ల విలువైన ‘స్వదేశీ దర్శన్’ మరియు ‘ప్రసాద్’ పథకాలు మరియు హజరత్‌బాల్ దర్గా యొక్క సమగ్ర అభివృద్ధి పథకాలు ఉన్నాయి. కొత్తగా నియమితులైన 1,000 మంది జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు మోదీ నియామక పత్రాలను అందజేశారు.

శంకరాచార్య కొండకు నివాళులర్పించిన మోదీ

శ్రీనగర్ పర్యటన సందర్భంగా మోదీ తొలుత ఇక్కడి ప్రసిద్ధ ‘శంకరాచార్య కొండ’కు పూజలు చేశారు. ఆ ఫోటోలను ‘ఎక్స్’లో పోస్ట్ చేశాడు. ఆదిశంకరాచార్య దేవాలయం శ్రీనగర్‌లోని జబర్వాన్ హిల్స్ పైన ఉంది. ప్రతి సంవత్సరం ఏప్రిల్‌లో, ఆలయ ప్రతిబింబం దాల్ సరస్సులో ప్రతిబింబిస్తుంది. కాగా, ‘మెమరబుల్ సెల్ఫీ విత్ తన మిత్రుడు నజీమ్’ అంటూ సోషల్ మీడియాలో ఓ ఆసక్తికరమైన పోస్ట్ పెట్టారు మోడీ. నజీమ్ చేసిన గొప్ప పని నన్ను ఎంతగానో ప్రభావితం చేసింది’ అని ట్వీట్ చేశాడు. పుల్వామాకు చెందిన నజీమ్ 2018 నుంచి తేనె వ్యాపారం చేస్తున్నాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *