ధర్మశాలలో దింపారు

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 473/8

ప్రస్తుత ఆధిక్యం 255

రోహిత్‌, గిల్‌ల సెంచరీలు

ధర్మశాల: ధర్మశాల: ఇంగ్లండ్‌తో జరుగుతున్న ఐదో టెస్టు రెండో రోజు టీమిండియా ‘టాప్’ షోతో అలరించింది. ప్రత్యర్థి బౌలర్లతో చెలరేగిన భారత బ్యాట్స్‌మెన్ పరుగుల వరద కురిపించారు. శుభ్‌మన్ గిల్ (110), కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ (103) సెంచరీలతో సత్తా చాటారు. ఆ తర్వాత అరంగేట్రం ఆటగాడు దేవదత్ పడిక్కల్ (65) తన రంజీ ఫామ్‌ను కొనసాగించాడు. సర్ఫరాజ్ (56) మరోసారి దూకుడు ప్రదర్శించాడు. టాప్-5 ఆటగాళ్లందరూ 50+ పరుగులతో ఇంగ్లండ్‌ను కుప్పకూల్చారు. శుక్రవారం ఆట ముగిసే సమయానికి భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 120 ఓవర్లలో 8 వికెట్లకు 473 పరుగుల భారీ స్కోరు సాధించింది. ప్రస్తుతం ఆ జట్టు 255 పరుగుల ఆధిక్యంలో ఉంది. కానీ క్రీజులో ఉన్న కుల్దీప్ (27 బ్యాటింగ్), బుమ్రా (19 బ్యాటింగ్) 108 బంతులు ఎదుర్కొని జట్టును అవుట్ కాకుండా కాపాడారు. తొమ్మిదో వికెట్‌కు అజేయంగా 45 పరుగులు జోడించడం కూడా విశేషం. శనివారం జరిగే తొలి సెషన్‌లో ఈ జోడీ ఎంతసేపు కొనసాగుతుందనే దానిపై భారత్ ఆధిక్యం ఆధారపడి ఉంటుంది.

సెంచరీలు: ఓవర్ నైట్ స్కోరు 135/1తో రెండో రోజు ఆటను ప్రారంభించిన రోహిత్, గిల్ మరో వికెట్ నష్టపోకుండా సెంచరీలతో సెంచరీని ముగించారు. అలాగే 46 పరుగుల ఆధిక్యం సాధించింది. వీరిద్దరినీ విడదీసేందుకు బౌలర్లు ఎంత ప్రయత్నించినా నిరాశే ఎదురైంది. ఓవర్లలో రోహిత్ ను కట్టడి చేసేందుకు లెగ్ స్లిప్ లో ఫీల్డింగ్ చేసిన బషీర్.. వుడ్ షార్ట్ బంతులతో ప్రయత్నించాడు. అలాగే, లెగ్ సైడ్‌లో ఆరుగురు ఫీల్డర్‌లను మోహరించినప్పటికీ, ఇద్దరు బ్యాట్స్‌మెన్ ఎటువంటి ఇబ్బంది లేకుండా సెషన్‌లో 129 పరుగులు చేశారు. తొలి రోజు రోహిత్ యాభై పూర్తి చేయగా, గిల్ 26 పరుగులతో రెండో రోజు ఆట ప్రారంభించాడు. అండర్సన్ ఓవర్‌లో 6.4.. వుడ్ ఓవర్‌లో 4.4తో వేగంగా ఆడాడు. దీంతో రోహిత్ సెంచరీ రెండో బంతికే గిల్ కూడా సెంచరీ అందుకున్నాడు.

పడిక్కల్, సర్ఫరాజ్ దూకుడు: టి విరామం ప్రారంభంలో రోహిత్‌ను స్టోక్స్‌, గిల్‌ను అండర్సన్‌ వరుస ఓవర్లలో క్లీన్ బౌల్డ్ చేశారు. దీంతో రెండో వికెట్‌కు 171 పరుగుల భారీ భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. కానీ అరంగేట్రం బ్యాట్స్‌మెన్ దేవదత్, సర్ఫరాజ్ అంత తేలిగ్గా లొంగిపోలేదు. మూడో వికెట్‌కు 97 పరుగులు జోడించారు. ఫోర్లతో టెస్టుల్లో పరుగుల ఖాతా తెరిచిన పడిక్కల్.. అండర్సన్ ఓవర్లో మూడు ఫోర్లతో ఆకట్టుకున్నాడు. అంతేకాదు అతని తొలి 30 పరుగుల్లో 7 ఫోర్లు ఉన్నాయి. ఆరంభంలో సర్ఫరాజ్ నెమ్మదిగా ఆడి 30 బంతుల్లో 9 పరుగులు చేసినా.. హార్ట్లీ ఓవర్లో 2 ఫోర్లతో టచ్ లోకి వచ్చాడు. పేసర్ వుడ్‌ను కూడా విడిచిపెట్టలేదు. మరో 25 బంతుల్లోనే సులువుగా బౌండరీలు బాది యాభైని పూర్తి చేశాడు.

ఐదు వికెట్ల పతనం: చివరి సెషన్‌లో భారత్ ఐదు వికెట్లు కోల్పోయి తడబడింది. తొలి బంతికే సర్ఫరాజ్‌ను స్పిన్నర్ బషీర్ అవుట్ చేశాడు. ఆ తర్వాత సిక్సర్ తో అర్ధ సెంచరీ సాధించిన దేవదత్, జురెల్ (15)లను కూడా బషీర్ పెవిలియన్ చేర్చాడు. మరోవైపు 102వ ఓవర్లో హార్ట్లీ జడేజా (15), అశ్విన్ (0) వికెట్లు పడగొట్టాడు. భారత్ ఒక పరుగులో మూడు వికెట్లు కోల్పోయి స్కోరు 428/8. ఇక రోజు ముగిసే సమయానికి 18 ఓవర్లు మిగిలి ఉండగా, చేతిలో రెండు వికెట్లు ఉండటంతో ఆలౌట్ కావడం ఖాయంగా కనిపించింది. అయితే కుల్దీప్ అత్యుత్తమ బ్యాట్స్‌మెన్‌గా క్రీజులో నిలవగా, బుమ్రా అతనికి సహాయం చేస్తున్నాడు. వీరిద్దరూ ఏకాగ్రతతో ఆడి రెండో రోజు మరో వికెట్ నష్టపోకుండానే ముగించారు.

అని చెప్పకపోవడమే మంచిది

రెండో రోజు బ్యాటింగ్‌లో గిల్, పేసర్ అండర్సన్ మధ్య స్వల్ప వాగ్వాదం జరిగింది. గిల్ తన ఓవర్‌లో భారీ సిక్సర్ కొట్టిన తర్వాత ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. అయితే మ్యాచ్ ముగిశాక.. వారిద్దరి మధ్య జరిగిన సంభాషణను బయటపెట్టకుండా ఉంటే బాగుంటుందని గిల్ అన్నాడు. అతని నటన చూసి తన తండ్రి లఖ్వీందర్ సంతోషిస్తాడని చెప్పాడు.

స్కోర్‌బోర్డ్

ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్: 218; భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్: జైస్వాల్ (స్టంప్) ఫోక్స్ (బి) బషీర్ 57; రోహిత్ (బి) స్టోక్స్ 103; గిల్ (బి) అండర్సన్ 110; దేవదత్ (బి) బషీర్ 65; సర్ఫరాజ్ (సి) రూట్ (బి) బషీర్ 56; జడేజా (ఎల్బీ) హార్ట్లీ 15; జురెల్ (సి) డకెట్ (బి) బషీర్ 15; అశ్విన్ (బి) హార్ట్లీ 0; కుల్దీప్ (బ్యాటింగ్) 27; బుమ్రా (బ్యాటింగ్) 19; ఎక్స్‌ట్రాలు: 6; మొత్తం: 120 ఓవర్లలో 473/8. వికెట్ల పతనం: 1-104, 2-275, 3-279, 4-376, 5-403, 6-427, 7-427, 8-428; బౌలింగ్: అండర్సన్ 14-1-59-1; వుడ్ 15-1-89-0; హార్ట్లీ 39-3-126-2; బషీర్ 44-5-170-4; స్టోక్స్ 5-1-17-1; రూట్ 3-0-8-0.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *