ఎన్నికల వేళ వంటగ్యాస్ పై రూ.100 తగ్గింపు!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 09, 2024 | 02:43 AM

లోక్‌సభ ఎన్నికల సందర్భంగా ప్రధాని మోదీ మహిళలకు వరం ప్రకటించారు. వంటగ్యాస్ (ఎల్పీజీ) సిలిండర్ ధర రూ.100 తగ్గిస్తున్నట్లు తెలిపారు.

ఎన్నికల వేళ వంటగ్యాస్ పై రూ.100 తగ్గింపు!

మహిళా శక్తిపై భారం తగ్గించేందుకు మహిళా దినోత్సవం నాడు మోదీ ప్రకటన

ఢిల్లీలో ఇప్పుడు సిలిండర్ రూ.803.

తక్షణం అమల్లోకి వచ్చిన తగ్గిన ధర.. పెట్రోల్, డీజిల్ రేట్లు యథాతథంగా కొనసాగుతున్నాయి

5 రాష్ట్రాల ఎన్నికలకు ముందు గత ఆగస్టులో గ్యాస్‌పై 200 తగ్గింపు

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 8: లోక్‌సభ ఎన్నికల సందర్భంగా ప్రధాని మోదీ మహిళలకు వరం ప్రకటించారు. వంటగ్యాస్ (ఎల్పీజీ) సిలిండర్ ధర రూ.100 తగ్గిస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఇది వెంటనే అమల్లోకి వచ్చింది.. శుక్రవారం అర్ధరాత్రి నుంచి. అంతర్జాతీయ మహిళా దినోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని మహిళా శక్తిపై భారం తగ్గించేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ప్రధాని శుక్రవారం ‘ఎక్స్’లో వెల్లడించారు. ఈరోజు మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా ఎల్పీజీ సిలిండర్ ధరను రూ.100 తగ్గించాలని మన ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. మహిళల సాధికారత మరియు వారి జీవితాలను సులభతరం చేయడమే మా లక్ష్యం. వీటికి అనుగుణంగానే ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నాం’’ అని చెప్పారు. అయితే పెట్రోల్, డీజిల్ ధరల్లో ఎలాంటి మార్పు లేదు.. గత 23 నెలలుగా రికార్డు స్థాయిలో వాటి ధరలు నిలకడగా ఉండడం గమనార్హం. ఇదిలా ఉంటే ఇది రెండోది. గత ఆరు నెలల్లో ఎల్‌పిజి సిలిండర్ ధర తగ్గిన సమయం.. గత ఆగస్టులో ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు సిలిండర్ ధర రూ.200 తగ్గింది.అలాగే సిలిండర్‌పై రూ.300 వరకు సబ్సిడీ ఉజ్వల యోజన (పీఎంవైయూ) లబ్ధిదారుల కోసం ప్రకటించారు.ఇది బీజేపీకి చాలా లాభించింది.రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్, మధ్యప్రదేశ్‌లలో భారీ విజయానికి దోహదపడిందని రాజకీయ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.దీనిని దృష్టిలో ఉంచుకుని మోడీ ఇప్పుడు మరో వంద రూపాయలు తగ్గించారు. , ఉజ్వల యోజన లబ్ధిదారులకు రూ.300 సబ్సిడీని వచ్చే ఏడాది మార్చి వరకు పొడిగించాలని కేంద్ర క్యాబినెట్ గురువారం నిర్ణయించింది.వాస్తవానికి మోదీ హయాంలో గత తొమ్మిదేళ్లలో వంటగ్యాస్ ధర విపరీతంగా పెరిగింది.2020 నుంచి ఉజ్వల లబ్ధిదారులకు మినహా అందరికీ ఎల్‌పీజీ సబ్సిడీని కేంద్రం నిలిపివేసింది. ఆగస్టులో అత్యధికంగా 14.2 కిలోల సిలిండర్ ధర రూ.1,102. దీనిపై కాంగ్రెస్, ఇతర విపక్షాలు పెద్ద ఎత్తున నిరసనలు తెలిపాయి. కర్ణాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో రూ.500లకే సిలిండర్ ఇస్తామని కాంగ్రెస్ ప్రకటించి విజయం సాధించింది. ఈ నేపథ్యంలో కేంద్రం గత ఆగస్టులో సిలిండర్ ధరను రూ.200 తగ్గించింది. దరిమిలా ఢిల్లీలో రూ.903కి సిలిండర్ లభిస్తోంది. ఇప్పుడు రూ.100 తగ్గింపుతో వినియోగదారులకు రూ.803 మాత్రమే లభించనుంది. ప్రకాశవంతమైన లబ్ధిదారులకు రూ.503 మాత్రమే లభిస్తుందని కేంద్ర పెట్రోలియం శాఖ మంత్రి హర్దీప్ సింగ్ పూరీ ‘ఎక్స్’లో వెల్లడించారు. ఇదిలా ఉండగా వంటగ్యాస్ సిలిండర్ ధర రూ.100 తగ్గింపుతో కేంద్ర ఖజానాపై రూ.12 వేల కోట్ల భారం పడనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 09, 2024 | 02:44 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *