ఎవరు వాళ్ళు? దీప్తి

ఆల్ రౌండ్ షోతో అదుర్స్

సీజన్‌లో తొలి హ్యాట్రిక్‌

ఢిల్లీపై యూపీ పరుగు తేడాతో విజయం సాధించింది

న్యూఢిల్లీ: చావో రేవో తేల్చుకోవాల్సిన కీలక పోరులో యూపీ వారియర్స్ ఓడిపోయింది. మహిళల ప్రీమియర్ లీగ్ (డబ్ల్యూపీఎల్)లో శుక్రవారం జరిగిన ఉత్కంఠభరితమైన తక్కువ స్కోరింగ్ మ్యాచ్‌లో యూపీ ఒక్క పరుగు తేడాతో ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్‌పై విజయం సాధించి ప్లేఆఫ్ ఆశలను సజీవంగా ఉంచుకుంది. 139 పరుగుల స్వల్ప ఛేదనలో ఢిల్లీ 19.5 ఓవర్లలో 137 పరుగులకు ఆలౌటైంది. ఢిల్లీ జట్టులో కెప్టెన్ మెగ్ లానింగ్ (60) మినహా అంతా విఫలమయ్యారు. జెమీమా 17, షఫాలీ 15, క్యాప్సి 15 పరుగులు చేశారు. యూపీ పటిష్ట బౌలింగ్ కారణంగా ఢిల్లీ చివరి రెండు ఓవర్లలో ఆరు వికెట్లను చేజార్చుకుంది. 19వ ఓవర్‌లో దీప్తి 5 పరుగులు మాత్రమే ఇచ్చి 3 వికెట్లు పడగొట్టింది. చివరి ఓవర్ చివరి నాలుగు బంతుల్లో రెండు పరుగులు కావాల్సిన సమయంలో ఢిల్లీ మరో మూడు వికెట్లు కోల్పోయి భారీ మూల్యం చెల్లించుకుంది. యూపీ బౌలర్లలో దీప్తి శర్మ (4/19) హ్యాట్రిక్ సహా నాలుగు వికెట్లు తీయగా.. హారిస్, సైమా ఠాకూర్ చెరో 2 వికెట్లు తీశారు. అంతకుముందు యూపీ 20 ఓవర్లలో 8 వికెట్లకు 138 పరుగులు చేసింది. దీప్తి శర్మ (59) అర్ధ సెంచరీతో రాణించగలిగగా, కెప్టెన్ అలీసా హీలీ (29) ఫర్వాలేదనిపించింది. ఆల్ రౌండ్ షోతో అలరించిన దీప్తి శర్మ ‘ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’గా నిలిచింది. ఈ సీజన్‌లో హ్యాట్రిక్‌ సాధించిన తొలి క్రీడాకారిణిగా దీప్తి రికార్డు సృష్టించింది. ఓవరాల్‌గా ఈ ఘనత సాధించిన రెండో క్రీడాకారిణి దీప్తి. గతేడాది ఇస్సీ వాంగ్ (ముంబై తరఫున) తొలి హ్యాట్రిక్ నమోదు చేసింది. ఈ టోర్నీలో అత్యల్ప స్కోరును కొనసాగించిన తొలి జట్టుగా యూపీ నిలిచింది.

చావో రేవో తేల్చుకోవాల్సిన కీలక పోరులో యూపీ వారియర్స్ ఓడిపోయింది. మహిళల ప్రీమియర్ లీగ్ (డబ్ల్యూపీఎల్)లో శుక్రవారం జరిగిన ఉత్కంఠభరితమైన తక్కువ స్కోరింగ్ మ్యాచ్‌లో యూపీ ఒక్క పరుగు తేడాతో ఢిల్లీ క్యాపిటల్స్‌పై విజయం సాధించి ప్లేఆఫ్ ఆశలను సజీవంగా ఉంచుకుంది.

యూపీ: 20 ఓవర్లలో 138/8 (దీప్తి 59, హీలీ 29, రాధ 2/16, టైటాస్ 2/23).

ఢిల్లీ: 19.5 ఓవర్లలో 137 ఆలౌట్ (లానింగ్ 60, దీప్తి 4/19, హారిస్ 2/8, సైమా 2/13).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *