కాంగ్రెస్: టీఎంసీతో పొత్తు పుకార్లపై కాంగ్రెస్ తొలి స్పందన…

న్యూఢిల్లీ: ‘భారత్’ కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టీఎంసీ) ఏకపక్షంగా 42 లోక్‌సభ స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించడంపై కాంగ్రెస్ పార్టీ స్పందించింది. టీఎంసీ ఏ ఒత్తిడికి తలొగ్గి ఈ నిర్ణయం తీసుకుందో తెలియడం లేదని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ ‘ఎక్స్’ వేదికపై అన్నారు.

‘‘ఏ ఒప్పందమైనా ఏకపక్షంగా కాకుండా గౌరవప్రదంగా కుదుర్చుకోవాలని కాంగ్రెస్ పార్టీ మొదటి నుంచి చెబుతోంది. బీజేపీతో కలిసి భారత్ కూటమి పోరాడాలని కాంగ్రెస్ కోరుకుంటోంది. పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ఇండియా బ్లాక్‌ను బలోపేతం చేయడమే మా పార్టీ ఉద్దేశం. మమతా బెనర్జీ పదే పదే చెబుతోంది. పొత్తు పెట్టుకుని బెంగాల్‌లో బీజేపీని ఓడించాలనుకుంటున్నారు.. కానీ, ఇప్పుడు ఏకపక్షంగా అన్ని లోక్‌సభ స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించారు.. టీఎంసీపై ఎలాంటి ఒత్తిడి వచ్చిందో తెలియదు.. ఏం జరుగుతుందో చూద్దాం’’ అని జైరాం రమేష్ అన్నారు. .

టీఎంసీ ‘ఇండియా’ బ్లాక్‌లో ఉందా?

ఆదివారం కోల్‌కతాలోని బ్రిగేడ్ గ్రౌండ్స్‌లో జరిగిన టీఎంసీ ర్యాలీలో 42 మంది అభ్యర్థుల పేర్లను టీఎంసీ ప్రకటించింది. ఈ ర్యాలీలో మమతా బెనర్జీ 15 నిమిషాల పాటు ప్రసంగించారు. మొత్తం 42 స్థానాల్లో బీజేపీ, వామపక్షాలు, కాంగ్రెస్‌లకు వ్యతిరేకంగా టీఎంసీ పోటీ చేస్తుందన్నారు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లో సమాజ్‌వాదీ పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకుని టీఎంసీ ఒక స్థానంలో పోటీ చేస్తోందని, ప్రతిపక్షంలో ఉన్న మేఘాలయ, అసోంలో ఆ పార్టీ పోటీ చేస్తోందని చెప్పారు.

కాంగ్రెస్ డిమాండ్ ఏమిటి?

పశ్చిమ బెంగాల్‌లో కాంగ్రెస్ తృణమూల్ కాంగ్రెస్‌తో పొత్తుపై పట్టుదలతో చర్చలు జరుపుతోంది. రాష్ట్రంలో 8 నుంచి 10 సీట్లు వస్తాయని కాంగ్రెస్ పార్టీ అంచనా వేయగా, టీఎంసీ మాత్రం 2 నుంచి 3 సీట్లు ఇచ్చేందుకు సుముఖత వ్యక్తం చేసింది. ఒంటరిగా గెలుస్తానని ఆమె ప్రకటించారు. మమతా బెనర్జీ వ్యాఖ్యలపై బెంగాల్ కాంగ్రెస్ చీఫ్ అధిర్ రంజన్ చౌదరి అభ్యంతరం వ్యక్తం చేయడంతో పాటు ఆమె కూడా గట్టి కౌంటర్ ఇచ్చారు. పశ్చిమ బెంగాల్‌లో రాహుల్ భారత్ జోడో న్యాయ యాత్రకు ఆహ్వానం పలకడం లేదని విమర్శించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *