మోడీ హామీకి ఈశాన్యం సాక్షి

అరుణాచల్, అస్సాం పర్యటనలో మోదీ

అరుణాచల్‌లోని బృహత్తర సెల టన్నెల్, రూ. 55 వేల కోట్ల ప్రాజెక్టులు ప్రారంభం

ఇటానగర్, మార్చి 9: ఈశాన్య భారతంలో ఐదేళ్లలో సాధించిన అభివృద్ధిని సాధించేందుకు కాంగ్రెస్‌కు ఇరవై ఏళ్లు పట్టేదని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. శనివారం ఈశాన్య రాష్ట్రాల్లోని పలు రాష్ట్రాల్లో జరిగిన కార్యక్రమాల్లో మోదీ పాల్గొన్నారు. అరుణాచల్ ప్రదేశ్‌లో రూ. 55,600 కోట్లతో పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు శ్రీకారం చుట్టారు. ఇటానగర్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో బృహత్తర సెల టన్నెల్‌ను జాతికి అంకితం చేశారు. ‘వికాసిత్ భారత్-వికాసిత్ ఈశాన్య’ పేరుతో ఈ కార్యక్రమాలు చేపట్టారు. అస్సాంలోని గోలాఘాట్‌లోని కజిరంగా నేషనల్ పార్క్‌ను సందర్శించారు. జోర్హాట్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో అస్సామీ యుద్ధ వీరుడు కమాండర్ లచిత్ బర్ఫుకాన్ 125 అడుగుల విగ్రహాన్ని మోదీ ఆవిష్కరించారు. కమర్షియల్ టూరిజం పరంగా భారత్, దక్షిణాసియా, మధ్య ఆసియాల మధ్య ఈశాన్య ప్రాంతం గొప్ప అనుసంధానంగా మారుతుందని మోదీ అన్నారు. మోదీ హామీల అమలు ఏ స్థాయిలో ఉందో తెలుసుకునేందుకు అరుణాచల్‌ప్రదేశ్‌తో సహా ఈశాన్య ప్రాంతంలోని ఏ రాష్ట్రానికైనా వెళ్లవచ్చని చెప్పారు. ఈశాన్య రాష్ట్రాల్లో చూసిన అభివృద్ధి ఎన్డీఏ ప్రభుత్వ హయాంలో జరిగిందన్నారు. 2019లో సెల ట న్నెల్ కు నేను శంకుస్థాప న చేసిన ప్పుడు చాలా మంది ఎలక్షన్ జిమ్మిక్కుగా చూశార ని.. కానీ ఐదేళ్ల లో ఆ ట న్నెల్ పూర్తి చేసి మోదీ హామీల అమ లు ఎలా ఉంటుందో చూపించాం అని మోదీ అన్నారు. కాగా, 2022లో అప్పటి రాష్ట్రపతి కోవింద్ అస్సాం యుద్ధ వీరుడు లచిత్ జ్ఞాపకార్థం జోర్హాట్‌లోని లచిత్ బర్ఫుకాన్ మైదాన్ అభివృద్ధి ప్రాజెక్టుకు శంకుస్థాపన చేశారు. ఈ ప్రాజెక్టులో భాగంగా శనివారం 125 అడుగుల లచిత్ విగ్రహాన్ని మోదీ ఆవిష్కరించారు.

‘కాజిరంగా’లో మోడీ సఫారీ

అస్సాంలోని కజిరంగా నేషనల్ పార్క్, టైగర్ రిజర్వ్‌లను ప్రధాని మోదీ శనివారం సందర్శించారు. యునెస్కో వరల్డ్ హెరిటేజ్ సైట్‌ని సందర్శించడం ఇదే తొలిసారి. రెండు గంటల పాటు సాగిన ఈ పర్యటనలో మోదీ ఏనుగు, జీప్ సఫారీలను ఆస్వాదించారు. అతను మొదట ఇక్కడి కొహోరా శ్రేణిలోని మిహిముఖ్ ప్రాంతంలో ఏనుగు సఫారీకి వెళ్లాడు. అటవీ ప్రాంతంలో సంచరించేందుకు తగిన దుస్తులు (జాకెట్, టోపీ) ధరించిన ప్రధాని, నిపుణుడైన మావతి పర్యవేక్షణలో ప్రద్యుమ్న అనే ఏనుగుపై స్వారీ చేశారు. మరో 16 ఏనుగుల పరివారం అతన్ని అనుసరించింది. ఈ సందర్భంగా ఆయన స్వయంగా లఖిమాయి, ప్రద్యుమ్న, ఫూల్‌మాయి అనే ఏనుగులకు చెరుకు తినిపించారు. జీప్ సఫారీకి వెళ్లిన తర్వాత మోదీ దఫ్లాంగ్ వాచ్‌టవర్ వద్ద కాసేపు ఆగి అభయారణ్యంలోని దృశ్యాలను వీక్షించారు. ఈ పర్యటనలో భాగంగా మహిళా ఫారెస్ట్ గార్డుల బృందం ‘వన దుర్గా’ సభ్యులతో మోదీ సంభాషించారు. వన దుర్గ బృందం అంకితభావాన్ని కొనియాడారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *