ప్రధాని మోదీ: నేను భిన్నమైన వ్యక్తిని! : మోడీ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 11, 2024 | 08:29 AM

ప్రధాని మోదీ భిన్నమైన వ్యక్తి అని… ప్రాజెక్టులు ప్రకటించడమే కాదు.. వాటిని అమలు చేస్తామన్నారు. విమానాశ్రయాలు, హైవేలు, రైల్వేలైన్ల త్వరితగతిన నిర్మాణం, ప్రారంభోత్సవ వేడుకలను రానున్న ఎన్నికలను దృష్టిలో పెట్టుకోవద్దని కోరారు.

ప్రధాని మోదీ: నేను భిన్నమైన వ్యక్తిని!  : మోడీ

లక్నో/రాయ్‌పూర్, మార్చి 10: ప్రధాని మోదీ భిన్నమైన వ్యక్తి అని… ప్రాజెక్టులు ప్రకటించడమే కాదు.. వాటిని అమలు చేస్తామన్నారు. విమానాశ్రయాలు, హైవేలు, రైల్వేలైన్ల త్వరితగతిన నిర్మాణం, ప్రారంభోత్సవ వేడుకలను రానున్న ఎన్నికలను దృష్టిలో పెట్టుకోవద్దని కోరారు. 2047 నాటికి భారత్‌ను సూపర్‌పవర్‌గా తీర్చిదిద్దే లక్ష్యాన్ని సాధించేందుకు, దీనిని తన ప్రగతి ప్రయాణంగా పరిగణించాలని విజ్ఞప్తి చేశారు. ఆదివారం ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని అజంగఢ్‌లో జరిగిన బహిరంగ సభలో ఆయన పాల్గొన్నారు.

దేశవ్యాప్తంగా రూ.42 వేల కోట్లతో పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు ప్రారంభోత్సవాలు, శంకుస్థాపనలు చేశారు. వీటిలో ఒక్క యూపీ ప్రాజెక్టుల విలువ రూ.37,500 కోట్లు. వివిధ రాష్ట్రాల్లో రూ.9,800 కోట్లతో నిర్మించిన 12 విమానాశ్రయ టెర్మినళ్లను కూడా ఆయన ప్రారంభించారు. అలాగే ఆంధ్రాలోని కడప, కర్నాటకలోని హుబ్బళ్లి, బెలగావిలో కొత్త టెర్మినల్ భవనాలకు శంకుస్థాపన చేశారు. ఛత్తీస్‌గఢ్ ప్రభుత్వం తీసుకొచ్చిన ‘మహాత్రి వందన యోజన’ వాస్తవంగా ప్రారంభించబడింది.

అనంతరం మాట్లాడిన మోదీ.. గతంలో ఎన్నికల ముందు ప్రాజెక్టులపై ప్రకటనలు చేసేవారని, ఆ తర్వాత వాటికి కట్టుబడి ఉండేవారన్నారు. ఆయన చేస్తున్న అభివృద్ధితో బుజ్జగింపు రాజకీయాల విషం కక్కుతున్నారని అన్నారు. దేశవ్యాప్తంగా 3 కోట్ల మంది మహిళలను లక్షాధికారులుగా మార్చడమే లక్ష్యంగా తమ ప్రభుత్వం పనిచేస్తోందని మోదీ అన్నారు. మహాత్రీ వందన్ యోజన కింద ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో 70 లక్షల మందికి పైగా మహిళలకు ప్రతినెలా రూ.1000 అందజేస్తామన్నారు. ఉజ్వల పథకం కింద తక్కువ ధరకే వంటగ్యాస్ సిలిండర్లు ఇస్తున్నాం. 65 శాతానికి పైగా రుణాలు మహిళలకే అందాయి. మా ప్రభుత్వం స్వయం సహాయక సంఘాల ద్వారా 10 కోట్ల మందికి పైగా మహిళల జీవితాలను మార్చింది. మా కృషితో కోటి మందికి పైగా ‘లఖపతి దీదీ’లుగా ఎదిగారు. 3 కోట్ల మందిని లక్షాధికారులను చేయాలన్న లక్ష్యాన్ని నెరవేరుస్తాం’ అని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 11, 2024 | 08:30 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *