చెన్నై: బీజేపీతో డీఎండీకే, పీఎంకే టచ్‌లో?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 11:56 AM

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఎలాగైనా విజయం సాధించాలని కసరత్తు చేస్తున్న బీజేపీ.. బలమైన పార్టీలను తమ కూటమిలోకి ఆకర్షించేందుకు తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోంది.

చెన్నై: బీజేపీతో డీఎండీకే, పీఎంకే టచ్‌లో?

– అన్నాడీఎంకేతో సర్దుబాట్లు కుదరలేదు!

చెన్నై: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఎలాగైనా విజయం సాధించాలని కసరత్తు చేస్తున్న బీజేపీ.. బలమైన పార్టీలను తమ కూటమిలోకి ఆకర్షించేందుకు తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోంది. ఇందులో భాగంగా డీఎండీకే, పీఎంకే కూటమిలో చేరేందుకు ఏఐఏడీఎంకే చివరి ప్రయత్నం చేసింది. వన్నియార్లలో గట్టి పట్టున్న పీఎంకేలో చేరితే తమ ఓటు బ్యాంకు గణనీయంగా పెరుగుతుందని విశ్వసిస్తున్న కమలదళం, ఇటీవల కన్నుమూసిన విజయకాంత్ స్థాపించిన డీఎండీకే పార్టీ ఆ రెండు పార్టీలను కలుపుకుపోయేందుకు కసరత్తు చేస్తోంది. కూటమి. ఇందులో భాగంగానే ఇరువర్గాలతో విడివిడిగా రహస్య చర్చలు జరిపినట్లు విశ్వసనీయంగా తెలిసింది. అన్నాడీఎంకేతో పీఎంకే, డీఎండీకే రెండు దఫాలుగా చర్చలు జరిపినా ఆశించిన సీట్లు రాలేదు. ఈ రెండు పార్టీలు రాజ్యసభ సీటు కోసం అన్నాడీఎంకేపై ఒత్తిడి తెచ్చాయి. అయితే రాజ్యసభ సీటుతో పాటు 2026 అసెంబ్లీ ఎన్నికల తర్వాత అన్నాడీఎంకే కూటమి అధికారంలోకి వస్తే తమ పార్టీకి డిప్యూటీ సీఎం పదవి ఇవ్వాలని, అందుకు సంబంధించిన ఒప్పంద పత్రాలపై సంతకాలు చేయాలని పీఎంకే ఒత్తిడి చేసింది. అన్నాడీఎంకే ససేమిరా అనడంతో ఆ రెండు పార్టీలు జాతీయ పార్టీ అయిన బీజేపీతో టచ్ లోకి వచ్చాయి. ఈ ఎన్నికల్లో మెగా కూటమి ఏర్పాటు చేస్తామని ప్రకటించిన ఏఐఏడీఎంకే ప్రధాన కార్యదర్శి ఎడప్పాడి పళనిస్వామి (ఈపీఎస్) ముందుగా తన అనుచరులను పంపి పీఎంకేతో రెండు సార్లు చర్చలు జరిపారు. అదేవిధంగా ఈ నెల 1వ తేదీన డీఎండీకే అధినేత్రి ప్రేమలతతో అన్నాడీఎంకే నేతలు చర్చించారు. అన్నాడీఎంకే మాజీ మంత్రులు ఎస్పీ వేలుమణి, తంగమణి, కేపీ అన్బళగన్, బెంజమిన్ ప్రేమలత నివాసానికి వెళ్లి సుదీర్ఘంగా చర్చించారు. అనంతరం డీఎండీకే నేతలు కూడా ఏఐఏడీఎంకే ప్రధాన కార్యాలయానికి వెళ్లి కలిశారు. ఈ సందర్భంగా డీఎండీకే నేతలు మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఎట్టకేలకు గెలుపు కూటమిలో చేరినట్లు ఆనందంగా ప్రకటించారు. దీంతో అన్నాడీఎంకే కూటమిలో డీఎండీకే చేరిందని అన్ని వర్గాలు భావించాయి. అయితే ఆ తర్వాత జరిగిన పరిణామాలతో ప్రేమలత మాట మార్చింది. అన్నాడీఎంకేతో చర్చలు మర్యాదపూర్వకంగానే జరిగినా పొత్తు ఖరారు కాలేదని సిగ్గులేకుండా వ్యాఖ్యానించారు. అయితే తాము అడిగినట్లుగా రాజ్యసభ సీటు ఇచ్చేందుకు అన్నాడీఎంకే విముఖత వ్యక్తం చేయడంతో ప్రేమలత కూటమి నుంచి వైదొలిగిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ పరిస్థితుల్లో గత రెండు రోజులుగా బీజేపీ రాష్ట్ర కమిటీ నేతలతో డీఎండీకే నేతలు రహస్యంగా సమావేశమైన సంగతి తెలిసిందే.

రాందాస్‌తో కేంద్రమంత్రుల భేటీ…

బీజేపీ కూటమిలో పీఎంకేను చేర్చే లక్ష్యంతో కేంద్రమంత్రులు ఆ పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు డాక్టర్ రాందాస్‌తో సోమవారం ఉదయం టీ.నగర్‌లోని ఆయన నివాసంలో సమావేశమయ్యారు. కేంద్రమంత్రులు వీకే సింగ్, కిషన్ రెడ్డి, ఇతర జాతీయ నేతలు ఆదివారం రాత్రి నగరంలో పర్యటించారు. గిండీలోని స్టార్ హోటల్‌లో బస చేసిన కేంద్ర మంత్రులతో మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ.పన్నీర్‌సెల్వం (ఓపీఎస్) సమావేశమై చర్చలు జరిపారు. ఆ చర్చల ఫలితంగా బీజేపీ కూటమిలో ఓపీఎస్ వర్గానికి చోటు దక్కింది. ఈ నేపథ్యంలో సోమవారం కేంద్రమంత్రులు వీకే సింగ్, కిషన్ రెడ్డి, ఎల్.మురుగన్, మాజీ మంత్రి పొన్‌రాధాకృష్ణన్ తదితరులు టీ.నగర్‌లోని రాందాస్ నివాసానికి వెళ్లారు. ఆ సందర్భంగా సీట్ల సర్దుబాటుపై చర్చ జరిగింది. ఈ నెల 15న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ రాష్ట్రానికి వస్తున్నందున.. అంతకంటే ముందే పీఎంకే అధికారికంగా తన నిర్ణయాన్ని ప్రకటిస్తే బాగుంటుందని కేంద్రమంత్రులు సూచించినట్లు తెలుస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 11:56 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *