చెన్నై: లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ప్రచార వాహనాలను సిద్ధం చేస్తోంది.

చెన్నై: లోక్‌సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో రాష్ట్రంలోని ప్రధాన రాజకీయ పార్టీల నేతలంతా ప్రచారానికి సిద్ధమవుతున్నారు. వాణిజ్య నగరమైన కోయంబత్తూరులో ఈ నేతల కోసం అన్ని సౌకర్యాలతో కూడిన హైటెక్ ప్రచార వాహనాలను సిద్ధం చేస్తున్నారు. కోయంబత్తూరులోని ఓ ప్రైవేట్ కంపెనీ ప్రధాన పార్టీల నేతలకు ప్రచార వాహనాలను తయారు చేసే పనిలో నిమగ్నమైంది. ఈ సంస్థ గతంలో రాజీవ్ గాంధీ, కరుణానిధి, జయలలిత, డీఎండీకే అధినేత విజయకాంత్, కేరళ సీఎం కరుణాకరన్ తదితరులకు ప్రచార వాహనాలను రూపొందించింది. ప్రస్తుతం లోక్ సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ఈ సంస్థ పలువురు రాజకీయ నాయకులు, సెలబ్రిటీలకు ప్రచార వాహనాలను తయారు చేస్తోంది. ఈ విషయమై కంపెనీ యజమాని మహ్మద్ రియాజ్ మాట్లాడుతూ.. తమ సంస్థ ఐదు దశాబ్దాలకు పైగా ప్రచార వాహనాలను తయారుచేస్తోందన్నారు. రాష్ట్రంలోని రాజకీయ నేతలు, ప్రముఖుల ప్రచార వాహనాల్లో 95 శాతం వరకు తమ సంస్థే తయారు చేసిందని చెప్పారు. రాష్ట్రంలోని నేతలే కాకుండా ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ, కర్ణాటక, కేరళ రాష్ట్రాల నేతలకు ప్రచార వాహనాలను తయారు చేస్తున్నామని వివరించారు. రాజకీయ నాయకుల అవసరాలకు తగ్గట్టుగా ప్రచార వాహనాలను సమకూర్చుతున్నామన్నారు. తమ ఇళ్లలో ఉండేలా ప్రచార వాహనంలో కూడా సౌకర్యాలు కల్పించాలని అడుగుతున్నామన్నారు. సోఫా, టాయిలెట్, ఎల్‌ఈడీ లైట్లు, ఏసీ తదితర సౌకర్యాలతో ప్రచార వాహనాలను పంపిణీ చేస్తున్నామని తెలిపారు.

nani4.2.jpg

కొత్త రకాలు…

ప్రస్తుతం నాయకులంతా కొత్త సాంకేతిక పద్ధతులతో ప్రచార వాహనాలను ఇష్టపడుతున్నారు, దాని ప్రకారం చుట్టూ తిరిగే కుర్చీ, ప్రచార వాహనంపై మీట నొక్కగానే తెరుచుకునే వెడల్పాటి పైకప్పు, ప్రచార వాహనం లోపల నుంచి పైకి వెళ్లేందుకు విశాలమైన మెట్లు, వారికి ఇరువైపులా సెక్యూరిటీ గార్డులు నిలబడేలా ఏర్పాట్లు, వాహనం చుట్టూ గుమిగూడిన ప్రజలను చూసేందుకు 360 డిగ్రీలు తిరిగే సీసీ కెమెరాలను ఏర్పాటు చేశారు. తయారు చేస్తున్నామని పేర్కొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 12:58 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *