ఖట్టర్ రాజీనామా: హర్యానా సీఎం మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ రాజీనామా.. కారణం ఇదే

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 12:05 PM

హర్యానాలో కీలక రాజకీయ పరిణామం చోటుచేసుకుంది. రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి పదవికి బీజేపీ నేత మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ రాజీనామా చేశారు. మంగళవారం ఉదయం రాష్ట్ర గవర్నర్ బండారు దత్తాత్రేయను కలిసిన అనంతరం ఆయన రాజీనామా చేశారు. ఆయన నేపథ్యంలో కేబినెట్ మంత్రులు కూడా తమ పదవులకు రాజీనామా చేశారు. లోక్ సభ ఎన్నికల్లో సీట్ల సర్దుబాటు విషయంలో ప్రభుత్వంలో భాగస్వామిగా ఉన్న దుష్యంత్ చౌతాలా నేతృత్వంలోని జేజేపీ మధ్య విభేదాలు రావడమే ఈ పరిస్థితికి కారణం.

ఖట్టర్ రాజీనామా: హర్యానా సీఎం మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ రాజీనామా.. కారణం ఇదే

న్యూఢిల్లీ: హర్యానాలో కీలక రాజకీయ పరిణామం చోటు చేసుకుంది. బిజెపి (బీజేపీనాయకుడు మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ (మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్) రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి పదవికి రాజీనామా చేశారు. మంగళవారం ఉదయం రాష్ట్ర గవర్నర్ బండారు దత్తాత్రేయను కలిసిన అనంతరం ఆయన రాజీనామా చేశారు. ఆయన నేపథ్యంలో కేబినెట్ మంత్రులు కూడా తమ పదవులకు రాజీనామా చేశారు. లోక్ సభ ఎన్నికల్లో సీట్ల సర్దుబాటు విషయంలో ప్రభుత్వంలో భాగస్వామిగా ఉన్న దుష్యంత్ చౌతాలా నేతృత్వంలోని జేజేపీ మధ్య విభేదాలు రావడమే ఈ పరిస్థితికి కారణం. అయితే కొద్ది రోజులుగా మహాకూటమిలో చీలికలు వచ్చే అవకాశం ఉందని వార్తలు వస్తున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో కొత్త పరిణామం చోటు చేసుకుంది.

కాగా, హర్యానా అసెంబ్లీలో మొత్తం 90 సీట్లతో 40 మంది ఎమ్మెల్యేలతో బీజేపీ అతిపెద్ద పార్టీగా అవతరించింది. స్వతంత్ర ఎమ్మెల్యేలతో మళ్లీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయవచ్చని బీజేపీ విశ్వసనీయ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. గత అసెంబ్లీ ఎన్నికల తర్వాత దుష్యంత్ చౌతాలా నేతృత్వంలోని జేజేపీతో బీజేపీ పొత్తు పెట్టుకుని ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసిన సంగతి తెలిసిందే.

ఇవి కూడా చదవండి

Lok Sabha Polls: లోక్ సభ ఎన్నికల సందర్భంగా కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున కీలక నిర్ణయం?

మిషన్ దివ్యాస్త్రం : ఆపలేని ‘దివ్యాస్త్రం’!

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 12:13 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *