మమతా బెనర్జీ: ఇది బీజేపీ లూడో గేమ్.. సీఏఏ అమలుపై మమతా బెనర్జీ విమర్శలు

పౌరసత్వ సవరణ చట్టం (CAA) (పౌరసత్వ సవరణ చట్టంప్రధాని మోదీ అమలుపై (ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ) పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ ప్రభుత్వంపై మరోసారి విమర్శలు గుప్పించారు. లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు దేశంలో కల్లోలం సృష్టించాలని బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోంది. CAA అమలుపై కేంద్రం చేసిన ప్రకటన లూడో గేమ్‌లో భాగం. బెంగాల్‌లోని హబ్రాలో జరిగిన అడ్మినిస్ట్రేటివ్ సమావేశంలో మమతా బెనర్జీ మాట్లాడుతూ.. పౌరుల హక్కులను హరించడానికి బీజేపీ కుట్ర చేస్తోందని ఆరోపించారు. సీఏఏ చట్టబద్ధతపై తనకు అనుమానాలు ఉన్నాయని, దానిపై స్పష్టత లేదని, ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టించే ప్రచారమని వ్యాఖ్యానించారు.

పౌరసత్వం పొందని వారి ఆస్తులు ఏమవుతాయని మమతా బెనర్జీ ప్రశ్నించారు.. ఇది బీజేపీ లూడో గేమ్. జాతీయ పౌర రిజిస్టర్ (ఎన్‌ఆర్‌సి)తో సిఎఎ ముడిపడి ఉందని గుర్తుంచుకోవాలి, ప్రజలను నిర్బంధ శిబిరాలకు తీసుకెళతారని, బెంగాల్‌లో ఇది జరగడానికి తాను అనుమతించబోనని తెగేసి చెప్పారు. మతం ఆధారంగా పౌరసత్వం ఇవ్వడం గురించి ఎప్పుడైనా విన్నారా? ఆమె అడిగింది. బెంగాల్‌ను విభజించేందుకు బీజేపీ కొత్త ఆట ప్రారంభించిందని తృణమూల్ అధినేత ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ ఇలా జరగనివ్వబోమని, మనమంతా ఈ భారత పౌరులమని పట్టుబట్టారు. ప్రజలను రెచ్చగొట్టేందుకే ఈ నోటిఫికేషన్ ఇచ్చారని ఆరోపించారు.

ఇంతలో, మతపరమైన హింస కారణంగా బంగ్లాదేశ్, పాకిస్తాన్ మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి భారతదేశానికి వచ్చిన ముస్లిమేతర వలసదారులకు పౌరసత్వం మంజూరు చేయడానికి భారత ప్రభుత్వం పౌరసత్వ సవరణ చట్టాన్ని తీసుకువచ్చింది. 2019లోనే ఈ చట్టానికి పార్లమెంటు, రాష్ట్రపతి ఆమోదం లభించగా.. ఇన్నేళ్ల తర్వాత అమల్లోకి వచ్చింది. డిసెంబర్ 31, 2014కి ముందు ఆ మూడు దేశాల నుండి భారతదేశంలోకి ప్రవేశించిన హిందూ, సిక్కు, బౌద్ధ, జైన్, పార్సీ లేదా క్రైస్తవ వర్గాలకు చెందిన వ్యక్తులు ఈ చట్టం ప్రకారం పౌరసత్వం పొందవచ్చు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 03:08 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *