మోడీ: మోడీ ‘మిషన్ సౌత్’!

15 నుండి 5 రోజుల వరకు 5 రాష్ట్రాలలో సుడిగాలి పర్యటన

16 విశాఖపట్నం, జహీరాబాద్

17వ గుంటూరు, మల్కాజిగిరి

19న నాగర్‌కర్నూల్‌లో సమావేశాలు

గుంటూరులో ఒకే వేదికపై చంద్రబాబు, పవన్‌లతో కలిసి..

న్యూఢిల్లీ/హైదరాబాద్/అమరావతి, మార్చి 11: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో 400కు పైగా సీట్లు గెలుచుకోవాలనే లక్ష్యంతో బీజేపీ తన కార్యకలాపాలను ప్రారంభించింది. పాత మిత్రపక్షాలను మళ్లీ ఎన్డీయే కూటమిలో చేర్చుకోవడంతోపాటు.. వారి సహకారంతో దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో పాగా వేయాలని భావిస్తోంది. దక్షిణ భారతంలో కర్ణాటక మినహా మిగిలిన రాష్ట్రాలు పెద్దగా పటిష్టంగా లేకపోవడంతో విజయం రుచి చూడకపోవడంతో ఆ లోటును పూడ్చుకునే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. అందులో భాగంగానే ప్రధాని మోదీ ఈ నెల 15 నుంచి 19 వరకు ఐదు దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో సుడిగాలి పర్యటన చేసి ప్రజలకు చేరువ కానున్నారు. ఇక్కడ విజయ పతాకాన్ని ఎగురవేసే బాధ్యతను ఆయనే స్వయంగా తీసుకున్నారు. ‘మిషన్ సౌత్’లో భాగంగా తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్, తమిళనాడు, కర్ణాటక, కేరళ రాష్ట్రాల్లో పర్యటించి పలు బహిరంగ సభల్లో ప్రసంగించనున్నారు. ఈ నెల 15వ తేదీన తమిళనాడులో పర్యటించి మోదీ దక్షిణ భారత పర్యటనను ప్రారంభించనున్నారు. ఒక రాష్ట్రంలో టూర్ ముగించుకుని మరో రాష్ట్రానికి వెళ్లకుండా.. అదే రోజు పొరుగు రాష్ట్రాల్లో సమావేశాలు నిర్వహించేలా ప్లాన్ చేశారు.

తమిళనాడు: 15న సేలంలో జరిగే బహిరంగ సభలో ప్రధాని మోదీ పాల్గొంటారు. 16న కన్యాకుమారిలో జరిగే సభలో ప్రసంగించనున్నారు. 18న కోయంబత్తూరులో రోడ్ షోలో పాల్గొంటారు. ఈ సందర్భంగా వివిధ పార్టీలతో పొత్తులపై చర్చలు జరిపే అవకాశం ఉంది. ప్రస్తుతం కన్యాకుమారి నుంచి బీజేపీ ఎంపీగా ఉన్న పి.రాధాకృష్ణన్‌కే మళ్లీ టికెట్‌ దక్కే అవకాశం ఉండటంతో.. ఆ స్థానాన్ని నిలబెట్టుకోవడంపై మోదీ దృష్టి సారించారు.

కేరళ: 15న పాలక్కాడ్‌లో రోడ్‌షోలో పాల్గొంటారు. 17న పాతనంతిట్టలో జరిగే బహిరంగ సభలో ఆయన ప్రసంగిస్తారు.

కర్ణాటక: దక్షిణాదిలో భాజపాకు కనువిప్పు కలిగిస్తున్న కర్నాటకపై మోడీ ఎక్కువ దృష్టి సారిస్తున్నారు. నాలుగు రోజుల పాటు ఆయన రాష్ట్రంలో పర్యటించనున్నారు. 15న కోలార్, 17న షిమోగా, 18న బీదర్, 19న ధార్వాడలో పర్యటించనున్నారు. షిమోగా మాజీ ముఖ్యమంత్రి యడ్యూరప్ప నియోజకవర్గం కాగా, ధార్వాడ కేంద్రమంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి నియోజకవర్గం కావడం గమనార్హం.

ఆంధ్రప్రదేశ్: తెలుగుదేశం, జనసేనతో భాజపా పొత్తు పెట్టుకున్న తర్వాత తొలిసారిగా నరేంద్ర మోదీ ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి వస్తున్నారు. 16న విశాఖపట్నంలో జరిగే బహిరంగ సభలో పాల్గొంటారు. 17న గుంటూరులో జరిగే బహిరంగ సభలో చంద్రబాబు నాయుడు, పవన్ కల్యాణ్‌తో కలిసి ప్రసంగించనున్నారు. పదేళ్ల తర్వాత ముగ్గురు అగ్రనేతలు పాల్గొననున్న తొలి బహిరంగ సభ కావడంతో మూడు పార్టీల శ్రేణుల్లో ఉత్కంఠ నెలకొంది.

తెలంగాణ: గెలుపుపై ​​ఎన్నో ఆశలు పెట్టుకున్న తెలంగాణపై కూడా మోడీ దృష్టి సారించారు. 16న జహీరాబాద్‌లో రోడ్‌షో, 17న మల్కాజిగిరిలో బహిరంగ సభలో పాల్గొంటారు. 19న నాగర్ కర్నూల్ లో జరిగే బహిరంగ సభతో ఆయన యాత్ర ముగుస్తుంది. దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో పార్టీ గెలవడమే ముఖ్యమని, ఏ అవకాశాన్ని వదులుకోవద్దని కమల్‌నాథ్ అభిప్రాయపడ్డారు.

నేడు రాష్ట్రానికి అమిత్ షా

హైదరాబాద్ , మార్చి 11 (ఆంధ్రజ్యోతి): బీజేపీ నేత, కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా మంగళవారం రాష్ట్రంలో పర్యటించనున్నారు. మధ్యాహ్నం ఒంటిగంటకు సికింద్రాబాద్‌లోని ఇంపీరియల్ గార్డెన్స్‌లో జరిగే సమావేశంలో పార్టీకి చెందిన సోషల్ మీడియా యోధులు పాల్గొంటారు. అనంతరం మధ్యాహ్నం 2.30 గంటలకు ఎల్బీ స్టేడియంలో పోలింగ్ బూత్ సభలో పాల్గొంటారు. ఆ తర్వాత ఐటీసీ కాకతీయలో పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గాల ఇన్‌ఛార్జ్‌లతో సమావేశం కానున్నట్లు పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. కాగా, రెండున్నర నెలల వ్యవధిలో అమిత్ షా రెండోసారి రాష్ట్రానికి వస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *