హర్యానా కొత్త సీఎం: హర్యానా కొత్త సీఎంగా నయాబ్ సింగ్ సైనీ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 02:18 PM

హర్యానా బీజేపీ సీనియర్ నేత, సీఎం మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ రాజీనామాపై రాజకీయ దుమారం చెలరేగింది. ఈ నేపథ్యంలో కొత్త సీఎం పేరును కూడా పార్టీ ప్రకటించింది.

హర్యానా కొత్త సీఎం: హర్యానా కొత్త సీఎంగా నయాబ్ సింగ్ సైనీ

హర్యానా (హర్యానా రాజకీయాలు) బీజేపీ సీనియర్ నేత, సీఎం మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ రాజీనామా నేపథ్యంలో రాజకీయ దుమారం చెలరేగింది. ఈ నేప‌థ్యంలో కొత్త సీఎంకు సంబంధించిన అధికారిక ప్ర‌క‌ట‌న కూడా పార్టీ నుంచి వ‌చ్చింది. హర్యానా కొత్త సీఎంగా నయాబ్ సింగ్ సైనీని ప్రకటించారు. ఈ నేపథ్యంలో సాయంత్రం 5 గంటలకు హర్యానా సీఎంగా సైనీ ప్రమాణం చేయనున్నారు.

నయాబ్ సింగ్ సైనీ ప్రస్తుతం హర్యానా బీజేపీ అధ్యక్షుడు మరియు కురుక్షేత్ర లోక్‌సభ నియోజకవర్గం నుంచి ఎంపీగా ఉన్నారు. సైనీ జనవరి 25, 1970న అంబాలాలోని చిన్న గ్రామమైన మిజాపూర్ మజ్రాలోని ఒక కుటుంబంలో జన్మించారు. అతను ముజఫర్‌పూర్‌లో జన్మించాడు. అంబేద్కర్ బీహార్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి BA మరియు LLB డిగ్రీలను పొందారు. అతను అంతకుముందు రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్‌లో కూడా చేరాడు. ఆ తర్వాత మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్‌ను కలిశాడు మరియు అతనిచే ప్రభావితమయ్యాడు. ఆ తర్వాత బీజేపీలో చేరి అంబాలా కంటోన్మెంట్ అధ్యక్షుడితో పాటు పార్టీలో పలు పదవుల్లో పనిచేశారు.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: నరేంద్ర మోడీ: దేశంలో 10 వందల భారతీయ రైళ్లను ప్రారంభించిన మోడీ.. మొత్తం ఎన్ని?

నయాబ్ సింగ్ సైనీ 1996 నుండి BJPతో అనుబంధం కలిగి ఉన్నారు. 2002లో అంబాలా జిల్లా భారతీయ జనతా పార్టీ యువమోర్చా ప్రధాన కార్యదర్శిగా పనిచేశారు. 2005లో బీజేవైఎం జిల్లా అధ్యక్షుడిగా పనిచేశారు. 2009లో హర్యానాలోని భారతీయ జనతా పార్టీ కిసాన్ మోర్చా రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శిగా పనిచేశారు. సైనీ తొలిసారిగా 2010లో నారాయణగఢ్ నుంచి ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. ఆ తర్వాత 2014లో ఈ ప్రాంతం నుంచి ఎమ్మెల్యే అయ్యారు. 2015లో మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్ ప్రభుత్వంలో రాష్ట్ర మంత్రిగా పనిచేశారు. 2019లో కురుక్షేత్ర స్థానం నుంచి లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేశారు. కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి నిర్మల్ సింగ్‌పై 3.85 లక్షల ఓట్లతో గెలుపొందారు. సైనీ మనోహర్ లాల్ ఖట్టర్‌కి చాలా సన్నిహితుడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 02:45 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *