ముస్లిమేతర శరణార్థుల ఆనందం ముస్లిమేతర శరణార్థుల ఆనందం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 02:47 AM

దీని వల్ల ప్రయోజనం పొందే ముస్లిమేతర శరణార్థులు CAAని అమలు చేసే నిబంధనలను విడుదల చేయడం పట్ల హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్రభుత్వ నిర్ణయాన్ని స్వాగతిస్తున్నామన్నారు.

ముస్లిమేతర శరణార్థుల ఆనందం

దీని వల్ల ప్రయోజనం పొందే ముస్లిమేతర శరణార్థులు CAAని అమలు చేసే నిబంధనలను విడుదల చేయడం పట్ల హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్రభుత్వ నిర్ణయాన్ని స్వాగతిస్తున్నామన్నారు. పాకిస్థాన్ నుంచి శరణార్థులుగా వచ్చి ఢిల్లీ, దాని పరిసర ప్రాంతాల్లో తలదాచుకుంటున్న 500 కుటుంబాలకు భారత పౌరసత్వం లభిస్తుందని పాకిస్థానీ హిందూ శరణార్థి ధరమ్ వీర్ సోలంకి తెలిపారు. “నా కుటుంబం మరియు నేను దశాబ్దానికి పైగా ఈ నిర్ణయం కోసం ఎదురుచూస్తున్నాము. చివరగా.. నేను భారతీయుడిగా భావించడం ఆనందంగా ఉంది. సోలంకి మాట్లాడుతూ, “నా మాతృభూమికి (భారతదేశం) రావాలని నిర్ణయం తీసుకున్నందుకు చాలా సంతోషంగా ఉంది. 2013లో పాకిస్థాన్‌ నుంచి..’’ అని మరో శరణార్థి సోనాదాస్‌ మాట్లాడుతూ.. సీఏఏ అమలు వల్ల తమకు కొత్త జీవితం లభిస్తుందని.. మరోవైపు బంగ్లాదేశ్‌ నుంచి చాలా ఏళ్ల క్రితం పశ్చిమ బెంగాల్‌కు వలస వచ్చిన మతువా తెగకు చెందిన హిందువులు కూడా తమ సంతోషాన్ని వ్యక్తం చేశారు. CAA అమలు.. ఈ వార్త విన్న వారంతా డప్పులు కొడుతూ వీధుల్లోకి వచ్చి సంబరాలు చేసుకున్నారు.ప్రధాని మోదీకి ధన్యవాదాలు. బెంగాల్‌లోని 30 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో దాదాపు 30 లక్షల మంది ఫలితాలు తారుమారు చేయగలరు.

1414 మందికి పౌరసత్వం

ఈ చట్టం ప్రకారం, గత రెండేళ్లలో, తొమ్మిది రాష్ట్రాల (గుజరాత్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్, హర్యానా, పంజాబ్, మధ్యప్రదేశ్, ఉత్తరప్రదేశ్, ఢిల్లీ, మహారాష్ట్ర) 30 మంది జిల్లా మేజిస్ట్రేట్‌లు మరియు హోం సెక్రటరీలు కాని వారికి పౌరసత్వం ఇవ్వడానికి అధికారం ఇచ్చారు. పాకిస్తాన్, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మరియు బంగ్లాదేశ్ నుండి వలస వచ్చిన ముస్లింలు. కేంద్ర హోం శాఖ వార్షిక నివేదిక 2021-22 ప్రకారం.. ఏప్రిల్ 1, 2021 నుంచి డిసెంబర్ 31, 2021 వరకు ఆ మూడు దేశాలకు చెందిన 1414 మంది ముస్లిమేతరులకు భారత పౌరసత్వం లభించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 02:47 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *