మహిళా సాధికారతలో కొత్త అధ్యాయాన్ని లిఖిస్తాం

మూడోసారి విజయం మాదే: మోదీ

దేశవ్యాప్తంగా లక్షల కోట్ల విలువైన హైవే ప్రాజెక్టులకు శంకుస్థాపన

ఇందులో రూ.14 వేల కోట్లతో బెంగళూరు-కడప-విజయవాడ ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 11: మూడోసారి ప్రధాని అయ్యాక మహిళా సాధికారతలో కొత్త అధ్యాయాన్ని లిఖిస్తానని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ హ్యాట్రిక్‌ ఖాయమని ఆయన ధీమా వ్యక్తం చేశారు. సోమవారం దేశవ్యాప్తంగా రూ.కోటి వ్యయంతో హైవే ప్రాజెక్టులకు ఆయన శంకుస్థాపన చేశారు. అలాగే హర్యానా-ఢిల్లీ మధ్య విస్తరించిన ఎక్స్‌ప్రెస్‌వేను ప్రారంభించారు. ‘సశక్త్ నారీ-వికాసిత్ భారత్’ కార్యక్రమంలో ఆయన మాట్లాడారు. మహిళా స్వయం సహాయక సంఘాలకు బ్యాంకు రుణాల కింద 8 వేల కోట్లు విడుదల చేశారు. అలాగే ఆయా సొసైటీలకు మూలధన మద్దతు నిధిగా రూ.2,000 కోట్లు పంపిణీ చేశారు. ఇప్పటి వరకు మహిళల కోసం తమ ప్రభుత్వం చేపట్టిన కార్యక్రమాలను ప్రస్తావించారు. మరుగుదొడ్లు లేకపోవడం, శానిటరీ ప్యాడ్‌ల వాడకం, కట్టెలు, బొగ్గు పొయ్యిలతో మహిళల ఆరోగ్యంపై ప్రతికూల ప్రభావం, బ్యాంకు ఖాతాల ఆవశ్యకత గురించి మాట్లాడిన తొలి ప్రధాని నేనే. కాంగ్రెస్, ఇతర పార్టీలు నన్ను ఎగతాళి చేశాయి. అవమానించారు. నా ఇంట్లో, ఇరుగుపొరుగు, గ్రామాల్లో చూసిన తర్వాత మహిళల కోసం పథకాలు రూపొందించాను. ఇప్పటి వరకు వారికి వివిధ ప్రభుత్వ పథకాల కింద రూ.8 లక్షల కోట్లు పంపిణీ చేశాం. కోటి మందికి పైగా మహిళా కోటీశ్వరులు (లఖపతి దీదీ)గా మారారు’ అని వ్యాఖ్యానించారు. ‘నమో డ్రోన్ దీదీ’ పథకం కింద వ్యవసాయం, ఇతర అవసరాల కోసం వెయ్యి మందికి డ్రోన్‌లను అందజేశారు. లక్షల కోట్ల రూపాయల అభివృద్ధి పనులు చేపట్టడాన్ని కాంగ్రెస్, దాని దురహంకార ఇండీ కూటమి చూసి ఓర్వలేకపోతున్నారని మోదీ అన్నారు. తమకు నిద్ర పట్టడం లేదని చెప్పారు. పదేళ్లలో దేశం మారిపోయింది.. అయినా ప్రతిపక్షాలు ప్రతిపక్షాల కళ్లతో చూస్తున్నాయి.. మీ అందరికీ (ప్రజలకు) నాకు తెలుసు.. నేను చిన్న చిన్న కలలు కంటాను.. నేను కోరుకున్నా అది చాలా పెద్దది. త్వరగా జరగాలి, 2047 నాటికి నా దేశం అభివృద్ధి చెందిన భారత్‌గా ఎదగాలని కోరుకుంటున్నాను’ అని ఆయన అన్నారు.

లక్ష కోట్ల ప్రాజెక్టులు!

రూ. 114 జాతీయ రహదారుల ప్రాజెక్టులకు ప్రధాని సోమవారం శంకుస్థాపన చేశారు. అందులో బెంగళూరు-కడప-విజయవాడ ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే రూ.14 వేల కోట్లు. హర్యానాలోని గురుగ్రామ్ మరియు ఢిల్లీ మధ్య ప్రయాణ దూరాన్ని బాగా తగ్గించే ద్వారకా ఎక్స్‌ప్రెస్‌వేని ఆయన ప్రారంభించారు. దీని పొడవు 29 కిలోమీటర్లు. అందులో 18.9 కి.మీ హర్యానాలో మరియు 10.1 కి.మీ ఢిల్లీలో ఉంది. ఇది దేశంలోనే మొదటి 8 లేన్ల జాతీయ రహదారి. దీంతో పాటు ఏపీలోని 16వ నెంబరు జాతీయ రహదారిపై రూ.2,950 కోట్లతో నిర్మించిన ఆనందపురం-పెందుర్తి-అనకాపల్లి రహదారిని కూడా ఆయన ప్రారంభించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 12, 2024 | 02:51 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *