TS Politics: కారు దిగిన నేతలకే టిక్కెట్లు

బి ఫామ్‌లలో కమలం ఎంపీ అగ్రస్థానంలో ఉన్నారు

2 టిక్కెట్ల ఖరారు.. త్వరలో 4 టిక్కెట్లపై ప్రకటన

మరో 2 సీట్లపై బీఆర్‌ఎస్‌ నేతలతో చర్చలు

గులాబీ పార్టీని వెనక్కి నెట్టడమే బీజేపీ లక్ష్యం!

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 12 (ఆంధ్రజ్యోతి): తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో చెప్పుకోదగ్గ సీట్లు సాధించిన బీజేపీ.. పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లోనూ సత్తా చాటాలని భావిస్తోంది. ఎంపీ ఎన్నికల్లో వీలైనన్ని ఎక్కువ సీట్లు గెలుచుకుని బలపడాలనేది వ్యూహం. ఈ ఎన్నికల్లో మెజారిటీ సీట్లు సాధించడం ద్వారా తన ఓటు బ్యాంకును పెంచుకోవడంతోపాటు రాష్ట్రంలో బీఆర్‌ఎస్‌ను వెనక్కి నెట్టాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. అందులో భాగంగానే ఎంపీ అభ్యర్థుల విషయంలో కాషాయం పార్టీ దూకుడుగా వ్యవహరిస్తోంది. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా కమల దళంలోకి వలసలు పోతున్న నేతలకు ఢంకా బజాయించి రాష్ట్రంలో పెద్ద దుమారమే రేపేందుకు సమాయత్తమవుతోంది.

గత అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు పార్టీలో చేరేందుకు సిద్ధమైన నేతలకు టికెట్‌పై స్పష్టమైన హామీ ఇవ్వని కమలనాథులు.. ఇప్పుడు లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సమయం దగ్గరపడుతుండటంతో.. స్వయంగా ఇతర పార్టీల నేతల వద్దకు వెళ్తున్నారు. మరియు చర్చలు జరపడం. పార్టీలో చేరితే టిక్కెట్టు గ్యారెంటీ. బీఆర్‌ఎస్‌కు భవిష్యత్తు కష్టతరంగా మారబోతోందని వివరిస్తూ.. తామే ప్రధాన ప్రత్యర్థులమని నమ్మించేలా లీడర్ల రిక్రూట్‌మెంట్‌ను వేగవంతం చేస్తున్నారు. ఈ క్రమంలో రాష్ట్రంలోని తొమ్మిది స్థానాల్లో పోటీ చేసే లోక్‌సభ అభ్యర్థుల తొలి జాబితాను బీజేపీ ప్రకటించింది. జహీరాబాద్‌ ఎంపీ బీబీపాటిల్‌, నాగర్‌కర్నూల్‌ ఎంపీ పోతుగంటి రాములు కుమారుడు భరత్‌ పార్టీలో చేరిన వెంటనే టికెట్‌ ఖరారు చేసింది. దీన్నిబట్టి ఇప్పటికే అక్కడ పనిచేస్తున్న కమలనాథులు పార్టీ వైఖరిపై మండిపడుతున్నారు.

రెండో జాబితాలో వీరిదే హవా.

ఈరోజు విడుదల చేయనున్న రెండో జాబితాలో మిగిలిన స్థానాలకు అభ్యర్థులను బీజేపీ ప్రకటించనుంది. మొత్తం 17 స్థానాల్లో మిగిలిన మహబూబ్‌నగర్, మహబూబాబాద్, ఖమ్మం, ఆదిలాబాద్, వరంగల్, నల్గొండ, పెద్దపల్లి, మెదక్ స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించనున్నారు. ఈ స్థానాల్లో అభ్యర్థిత్వంపై వినిపించిన పేర్లు ఒక్కటీ కూడా ఏళ్ల తరబడి పార్టీని నమ్ముకున్న వారే లేకపోవడం గమనార్హం. మహబూబాబాద్ నుంచి సీతారాంనాయక్, ఖమ్మం నుంచి జలగం వెంకటరావు, ఆదిలాబాద్ నుంచి నగేష్, నల్గొండ నుంచి సానంపూడి సైదిరెడ్డి అభ్యర్థులు ఖరారైనట్లు బీజేపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

ఈ నలుగురూ నాలుగు రోజుల క్రితం బీఆర్‌ఎస్ నుంచి కమలం పార్టీలో చేరారు. బీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి వరంగల్‌ టికెట్‌ మాజీ ఎమ్మెల్యే అరూరి రమేష్‌, బీఆర్‌ఎస్‌కు అత్యంత సన్నిహితుడైన మిట్టపల్లి సురేందర్‌కు పెద్దపల్లి టికెట్‌ ఇస్తారని ప్రచారం జరుగుతోంది. మెదక్ స్థానానికి రఘునందన్ రావు, మహబూబ్ నగర్ స్థానానికి డీకే అరుణ, జితేందర్ రెడ్డి పోటీ పడుతున్నారు.

వలస నేతలకు టిక్కెట్లపై అసంతృప్తి

క్రమశిక్షణకు మారుపేరైన కాషాయ పార్టీలో వలస నేతలకు టిక్కెట్ల కేటాయింపుపై అసంతృప్తి జ్వాలలు ఎగిసిపడుతున్నాయి. మల్కాజిగిరి నుంచి టికెట్ ఆశించి భంగపడ్డ మురళీధర్ రావు తన భవిష్యత్ కార్యాచరణ ప్రకటిస్తానని ఇటీవల ట్వీట్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. పార్టీ సభ్యత్వం లేని వ్యక్తికి హైదరాబాద్ టికెట్ ఇచ్చారని బీజేపీ ఎమ్మెల్యే రాజాసింగ్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసినట్లు వార్తలు వచ్చాయి.

నిజామాబాద్‌ టికెట్‌ దక్కించుకున్న ధర్మపురి అరవింద్‌పై స్థానిక నేతలు ఢిల్లీలో ప్రెస్‌మీట్‌ పెట్టి ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేశారు. పార్టీ ప్రకటించిన అభ్యర్థులపై అసంతృప్తి జ్వాలలు కమలదళంలో చర్చనీయాంశంగా మారాయి. రెండో జాబితా ప్రకటన తర్వాత పార్టీలో మరిన్ని విభేదాలు తలెత్తే అవకాశాలున్నట్లు చర్చ జరుగుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *