నయాబ్ సింగ్ సైనీ: నమ్మకాన్ని గెలుచుకున్న సీఎం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 13, 2024 | 03:45 PM

బుధవారం అసెంబ్లీలో జరిగిన విశ్వాస పరీక్షలో హర్యానా కొత్త ముఖ్యమంత్రి నయీబ్ సింగ్ సైనీ విజయం సాధించారు. మూజువాణి ఓటు ద్వారా సభ విశ్వాస తీర్మానాన్ని ఆమోదించింది. జననాయక్ జనతా పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు ఓటింగ్‌కు దూరంగా ఉన్నారు.

నయాబ్ సింగ్ సైనీ: నమ్మకాన్ని గెలుచుకున్న సీఎం

నుహ్: హర్యానా కొత్త ముఖ్యమంత్రి నయాబ్ సింగ్ సైనీ బుధవారం అసెంబ్లీలో విశ్వాస తీర్మానంపై విజయం సాధించారు. మూజువాణి ఓటు ద్వారా సభ విశ్వాస తీర్మానాన్ని ఆమోదించింది. మనోహర్ లాలా ఖట్టర్ మంగళవారం అనూహ్యంగా ముఖ్యమంత్రి పదవికి రాజీనామా చేయడంతో పాటు మంత్రివర్గం సభ్యులందరూ ఆయనతో పాటు రాజీనామాలు సమర్పించడంతో, కురక్షేత్ర నియోజకవర్గం ఎంపీ నాయక్ సింగ్ సైనీ (54) వెంటనే కొత్త సీఎంగా బాధ్యతలు చేపట్టారు.

నాటకీయ పరిణామాలు

ఇటీవల లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో సీట్ల సర్దుబాటు విషయంలో బీజేపీ, దాని భాగస్వామి జేజేపీ మధ్య విభేదాలు తలెత్తాయి. దీంతో ప్రభుత్వంలో పెను మార్పులు చోటుచేసుకుంటాయన్న ఊహాగానాలు మంగళవారం నుంచి వినిపిస్తున్నాయి. ఈ క్రమంలో ఖట్టర్‌తో సహా 13 మంది మంత్రులు రాజీనామా చేయగా, వాటిని గవర్నర్ బండారు దత్తాత్రేయ వెంటనే ఆమోదించారు. ఆ వెంటనే, శాసనసభా పక్షం సమావేశమై సైనీని తమ నాయకుడిగా ఎన్నుకుంది. బీజేపీ ప్రభుత్వానికి ఆరుగురు స్వతంత్ర ఎమ్మెల్యేలు మద్దతు ప్రకటించారు. దీంతో జేజేపీ మద్దతు లేకుండానే బీజేపీకి మెజారిటీ వచ్చింది. గవర్నర్ దత్తాత్రేయ వెంటనే సైనీతో ప్రమాణం చేయించారు.

దుష్యంత్ చౌతాలా విప్

కాగా, బుధవారం సైనీ విశ్వాస పరీక్ష సందర్భంగా ఓటింగ్‌కు దూరంగా ఉండాలని జననాయక్ జనతా పార్టీ (జేజేపీ) అధినేత దుష్యంత్ చౌతాలా తన పార్టీకి చెందిన 10 మంది ఎమ్మెల్యేలకు విప్ జారీ చేశారు. అయితే, విప్ జారీ చేసినప్పటికీ నలుగురు జేజేపీ ఎమ్మెల్యేలు జోగి రామ్ సిహాగ్, ఐశ్వర్ సింగ్, రామ్‌కుమార్ గౌతమ్, దేవేంద్ర బబ్లీ రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి వచ్చారు. అయితే విశ్వాస పరీక్ష ప్రారంభమైన తర్వాత ఆ ఎమ్మెల్యేలు ఇంటి నుంచి వెళ్లిపోయారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 13, 2024 | 03:45 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *