రాకెట్ పేలింది: ప్రయోగించిన క్షణాల్లోనే రాకెట్ పేలింది.. వీడియో వైరల్‌గా మారింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 13, 2024 | 10:25 AM

జపాన్‌లో ఓ షాకింగ్ ఘటన వెలుగులోకి వచ్చింది. ‘స్పేస్ వన్’ అనే ప్రైవేట్ కంపెనీ ప్రయోగించిన రాకెట్ ప్రయోగించిన క్షణాల్లోనే పేలిపోయింది. భూ కక్ష్యలోకి ఉపగ్రహాన్ని ప్రవేశపెట్టేందుకు ప్రయత్నించినప్పుడు ఈ వైఫల్యం సంభవించింది. దీనికి సంబంధించిన వీడియోను జపాన్ పబ్లిక్ బ్రాడ్‌కాస్టర్ NHK షేర్ చేసింది. టోక్యో కేంద్రంగా ఈ స్టార్టప్ కంపెనీ పనిచేస్తోందని, భూకక్ష్యలోకి ఉపగ్రహాన్ని ప్రవేశపెట్టిన తొలి జపాన్ కంపెనీగా నిలవాలనే లక్ష్యంతో ‘స్పేస్ వన్’ సంస్థ ఈ ప్రయోగాన్ని చేపట్టిందని వెల్లడించారు.

రాకెట్ పేలింది: ప్రయోగించిన క్షణాల్లోనే రాకెట్ పేలింది.. వీడియో వైరల్‌గా మారింది

పాన్ (జపాన్)లో ఓ షాకింగ్ ఘటన వెలుగు చూసింది. ‘స్పేస్ వన్’ అనే ప్రైవేట్ సంస్థ ప్రయోగించిన రాకెట్ ప్రయోగించిన కొన్ని సెకన్లలోనే పేలిపోయింది. భూ కక్ష్యలోకి ఉపగ్రహాన్ని ప్రవేశపెట్టేందుకు ప్రయత్నించినప్పుడు ఈ వైఫల్యం సంభవించింది. దీనికి సంబంధించిన వీడియోను జపాన్ పబ్లిక్ బ్రాడ్‌కాస్టర్ NHK షేర్ చేసింది. టోక్యో కేంద్రంగా ఈ స్టార్టప్ కంపెనీ పనిచేస్తోందని, భూ కక్ష్యలోకి ఉపగ్రహాన్ని ప్రవేశపెట్టిన తొలి జపాన్ కంపెనీగా నిలవాలనే లక్ష్యంతో ‘స్పేస్ వన్’ సంస్థ ఈ ప్రయోగాన్ని చేపట్టిందని వెల్లడించారు.

ఘన-ఇంధన రాకెట్ ‘కైరోస్’ వాకయామాలోని కంపెనీ స్వంత లాంచ్ ప్యాడ్ నుండి 18 మీటర్ల (60 అడుగులు) ఎత్తులో పేలింది. ధ్వంసం చేశారన్నారు. మండుతున్న రాకెట్‌లోని భాగాలు చుట్టుపక్కల ఉన్న పర్వత సానువుల్లో పడిపోయాయని పేర్కొంది.

రాకెట్ పేలుడుపై ‘స్పేస్ వన్’ సంస్థ కూడా ప్రకటన చేసింది. మేము మొదటి రాకెట్ ‘కైరోస్’ను ప్రయోగించాము. కానీ విఫలమయ్యారు. వివరాలను పరిశీలిస్తున్నాం’ అని ఆమె ప్రకటించారు. ప్రయోగించిన 51 నిమిషాల తర్వాత ఉపగ్రహాన్ని కక్ష్యలోకి ప్రవేశపెట్టాల్సి ఉందని, అయితే అది సాధ్యం కాలేదని వివరించింది. జులై నెలలోనూ జపాన్‌లో ఉపగ్రహం పేలిన సంగతి తెలిసిందే.

ఇవి కూడా చదవండి

జో బిడెన్: అమెరికా అధ్యక్ష ఎన్నికలకు జో బిడెన్ పేరు ఖరారైంది

భారీ పేలుడు: రెస్టారెంట్‌లో భారీ పేలుడు..ఒకరు మృతి, 22 మందికి గాయాలు

మరింత అంతర్జాతీయ వార్తలు కోసం క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 13, 2024 | 10:30 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *