అమిత్ షా: CAA అమలుపై కేజ్రీవాల్ విమర్శలకు అమిత్ షా కౌంటర్ ఇచ్చారు

సీఏఏ చట్టంపై విపక్షాల వ్యాఖ్యలకు కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ఇటీవల ఓ ఇంటర్వ్యూలో కౌంటర్ ఇచ్చారు. CAA (పౌరసత్వ సవరణ చట్టం) కారణంగా, పాకిస్తాన్, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మరియు బంగ్లాదేశ్ నుండి పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు భారతదేశానికి వస్తారని, దీనివల్ల దొంగతనాలు, దోపిడీలు మరియు అత్యాచారాలు పెరుగుతాయని ఢిల్లీ సిఎం అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ఇటీవల వ్యాఖ్యానించారు. దీనిపై అమిత్ షా స్పందించారు. ఢిల్లీ సీఎం అవినీతి కేసులు క్రమంగా వెలుగులోకి వస్తున్నాయని, ఓపిక నశించిందన్నారు.

వీరంతా భారత్‌కు వచ్చారని, దేశంలో నివసిస్తున్నారని, ఎలాంటి హక్కులు లేవని కేజ్రీవాల్‌కు బహుశా తెలియదని షా అన్నారు. వారికి ఆ హక్కు కల్పించాలని అన్నారు. అటువంటి పరిస్థితిలో, 2014 వరకు భారతదేశానికి వచ్చిన ముస్లిమేతర శరణార్థులకు పౌరసత్వం ఇవ్వాలి. కేజ్రీవాల్‌కి అంత ఆందోళన ఉంటే బంగ్లాదేశ్ చొరబాటుదారుల గురించి ఎందుకు మాట్లాడరు? రోహింగ్యాలను, ముస్లింలను ఎందుకు వ్యతిరేకించడం లేదు? ఓటు బ్యాంకు రాజకీయాలు చేసి ఇతరులపై విమర్శలు చేయడం మీకు తగదన్నారు.

హిందూ, బౌద్ధ, జైన, పార్సీ, క్రైస్తవ శరణార్థులను మాత్రమే ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తున్నారని ప్రశ్నించారు. 1947 దేశ విభజన నేపథ్యాన్ని కేజ్రీవాల్ మరచిపోయారని షా అన్నారు. ఆ శరణార్థుల కుటుంబాలతో టీ తాగి ఉండొచ్చని ఈ సందర్భంగా సూచించారు. యాభై, అరవై, ఎనభైల్లో వచ్చిన వారికి నేటికీ పౌరసత్వం ఇవ్వలేదన్నారు. వారికి మంచి ఉద్యోగాలు రావడం లేదు. సొంత పేరుతో ఆస్తులు కొనలేమని చెప్పారు. ఇంతమంది చేసిన నేరం ఏంటని హోంమంత్రి ప్రశ్నించారు. వచ్చిన వారందరికీ పౌరసత్వం ఇస్తామని అప్పట్లో అందరూ చెప్పారు. ఇప్పుడు ఎన్నికలకు ముందు వ్యతిరేకిస్తున్నారని వెల్లడించారు.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: అమిత్ షా: CAA అంశంపై మమత, స్టాలిన్, ఒవైసీలపై అమిత్ షా నిప్పులు చెరిగారు. ఏ వర్గమూ భయపడేది లేదని వెల్లడించారు

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 14, 2024 | 12:12 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *