రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీకి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ సవాల్.. ఆయన అలా చేయగలరా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 16, 2024 | 10:04 PM

ఎలక్టోరల్ బాండ్ల వ్యవహారంలో బీజేపీపై కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ చేసిన విమర్శలకు మహారాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ కౌంటర్ ఇచ్చారు. రాహుల్ తన కాంగ్రెస్ పార్టీకి అందిన ఎలక్టోరల్ బాండ్లను తిరిగి ఇస్తారా? అతను అడిగాడు.

రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీకి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ సవాల్.. ఆయన అలా చేయగలరా?

ఎలక్టోరల్ బాండ్ల వ్యవహారంలో బీజేపీపై కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ చేసిన విమర్శలకు మహారాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ కౌంటర్ ఇచ్చారు. రాహుల్ తన కాంగ్రెస్ పార్టీకి అందిన ఎలక్టోరల్ బాండ్లను తిరిగి ఇస్తారా? అతను అడిగాడు. ఎన్నికల నిధుల రూపంలో కాంగ్రెస్ పార్టీకి అందుతున్న నల్లధనాన్ని ఈ ఎలక్టోరల్ బాండ్ పథకం అరికట్టిందని అన్నారు.

తన భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర (భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర)లో భాగంగా రాహుల్ గాంధీ శనివారం ఎలక్టోరల్ బాండ్ల పథకంపై నరేంద్ర మోడీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు. ప్రభుత్వాలను పడగొట్టడానికి, రాజకీయ పార్టీలను విచ్ఛిన్నం చేయడానికి బిజెపి ఈ పథకాన్ని ‘దోపిడీ రాకెట్’గా ఉపయోగించుకుందని ఆయన ఆరోపించారు. దీనిపై ఫడ్నవీస్ స్పందిస్తూ.. 303 ఎంపీలతో బీజేపీ అతిపెద్ద పార్టీగా అవతరించినప్పటి నుంచి తమకు 30 శాతం ఎలక్టోరల్ బాండ్లు వచ్చాయన్నారు. కానీ.. కాంగ్రెస్, ఇతర ప్రతిపక్షాలకు 70 శాతం 70 శాతం వచ్చిందని వివరించారు. ఈ పథకంతో బీజేపీని విమర్శిస్తున్న రాహుల్ గాంధీ.. కాంగ్రెస్ కు అందిన ఎలక్టోరల్ బాండ్లను తిరిగి ఇస్తారా? అని నిలదీశాడు. ఎవరిని బెదిరించి పార్టీ నిధులు రాబట్టుకున్నారని ధ్వజమెత్తారు.

ఎలక్టోరల్ బాండ్లు రాజకీయ పార్టీల బ్యాలెన్స్ షీట్‌తో పాటు కార్పొరేట్ సంస్థల బ్యాలెన్స్ షీట్‌లో చూపించే డబ్బు అని దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ అన్నారు. ఈ పథకంలో ఏమైనా లొసుగులు ఉంటే కోర్టు ద్వారా పరిష్కరిస్తామన్నారు. కాంగ్రెస్‌ నల్లధనం మూలంగా మూతపడింది కాబట్టే రాహుల్‌ ఈ పథకంపై విరుచుకుపడ్డారని ఆరోపించారు. ఎన్నికల నిధుల కోసం కాంగ్రెస్ నల్లధనాన్ని వెతుకుతోందని ఆరోపించారు. ప్రధాని మోదీపై మాట్లాడే అర్హత రాహుల్‌కు లేదని, దేశంలో మోదీ గ్యారెంటీ మాత్రమే పనిచేస్తుందని, ఈ విషయం దేశ ప్రజలకు తెలుసునని అన్నారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా మోదీకి ఉన్న ఆదరణ చూసి రాహుల్ కలత చెందుతున్నారని ఫడ్నవీస్ ఫిర్యాదు చేశారు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 16, 2024 | 10:04 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *