మార్టిన్ మోసగాడు.. జాగ్రత్త | మార్టిన్ మోసగాడు.. జాగ్రత్త

సెప్టెంబర్ 2019లో కేంద్రం హెచ్చరిక

లాటరీ కింగ్ మార్టిన్ అత్యధికంగా రూ.1,368 కోట్ల విలువైన ఎలక్టోరల్ బాండ్లను కొనుగోలు చేశారు

వేతనాల నుంచి వేల కోట్లకు అధిపతి

చెన్నై, మార్చి 15: “అతను మోసగాడు.. జాగ్రత్త..!” ఫ్యూచర్ గేమింగ్ సొల్యూషన్స్ ఇండియా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ అధినేత శాంటియాగో మార్టిన్ కార్యకలాపాల గురించి 2019 సెప్టెంబర్ 23న కేంద్ర హోం శాఖ పలు రాష్ట్రాలకు జారీ చేసిన హెచ్చరిక ఇది. ఆ వెంటనే, 10 రోజుల్లో, మార్టిన్ వరుసగా ఎలక్టోరల్ బాండ్లను కొనుగోలు చేయడం ప్రారంభించాడు. ఆ నెలలో రూ.190 కోట్ల విలువైన బాండ్లను కొనుగోలు చేశారు. అప్పటి నుంచి ఈ జనవరి వరకు రూ.1,368 కోట్ల బాండ్లతో అత్యధిక బాండ్లను కొనుగోలు చేసిన వ్యక్తిగా నిలిచారు. 2011 నుండి, ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఇడి), ఆదాయపు పన్ను (ఐటి) విభాగాలు మార్టిన్ మరియు అతని కంపెనీలపై పన్ను ఎగవేత, మనీలాండరింగ్ మరియు మోసాలకు గురిచేశాయి. కోయంబత్తూరులో భూ ఆక్రమణ, మోసానికి సంబంధించిన కేసులు నమోదయ్యాయి. లాటరీల్లో జరిగిన అక్రమాలను కేరళ ప్రభుత్వం కేంద్ర హోంశాఖ దృష్టికి తీసుకెళ్లింది. ఫలితంగా, అతని సిక్కిం రాష్ట్ర లాటరీ కార్యకలాపాలు కేరళలో నిషేధించబడ్డాయి. మార్టిన్‌పై సీబీఐ కేసులు కూడా ఉన్నాయి. ఇందులో బహుమతి మొత్తాన్ని పెంచి అక్రమంగా రూ.1000 కోట్లకు పైగా సంపాదించిన కేసు ఒకటి. 2019 ప్రారంభంలో ఫ్యూచర్ గేమింగ్‌కు వ్యతిరేకంగా ED దర్యాప్తు ప్రారంభించింది. ఆ సంవత్సరం జూలైలో, రూ.250 కోట్ల విలువైన ఆస్తులను అటాచ్ చేసింది. ఏప్రిల్ 2, 2022న, ఇదే కేసులో మరో రూ.409 కోట్ల ఆస్తులను కూడా స్తంభింపజేసింది. ఆ తర్వాత ఐదు రోజుల్లోనే మార్టిన్ కంపెనీ రూ.100 కోట్ల విలువైన ఎలక్టోరల్ బాండ్లను కొనుగోలు చేయడం గమనార్హం.

కాగితంపై కార్యాలయాలు

వేల కోట్ల లావాదేవీలు జరిపి, అంతే మొత్తంలో విరాళాలు ఇచ్చిన మార్టిన్ వ్యాపార కార్యాలయం కాగితాలకే పరిమితమైందన్న ఆరోపణలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. రికార్డుల ప్రకారం పంజాబ్‌లోని లూథియానాలోని ఫ్యూచర్ గేమింగ్ అండ్ హోటల్ సర్వీసెస్ కార్యాలయ చిరునామాకు వెళ్లగా అక్కడ ఆఫీస్ లేదని తేలింది.

ఆదాయం రూ. 215 కోట్లు.

2019-23 మధ్య, ఫ్యూచర్ గేమింగ్ ఆదాయం రూ.215 కోట్లు. కానీ, రూ.1,368 కోట్ల విలువైన బాండ్లను కొనుగోలు చేసింది. 2022లో ఖాతాలను స్తంభింపజేసినప్పటికీ, 2023లో రూ.100 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చింది. నిరుడు జూలై 6న రూ. 100 కోట్ల విలువైన బాండ్లను కొనుగోలు చేసింది. 2022లోనే రూ.400 కోట్లకు పైగా ఆస్తులను ఈడీ అటాచ్ చేసినప్పుడు, ఎలా నిర్వహించింది. ఖాతాలు? విరాళాలు ఎలా ఇచ్చారనే ప్రశ్నలు వస్తున్నాయి.

ఎవరీ మార్టిన్?

ఫ్యూచర్ గేమింగ్ సొల్యూషన్స్ ఇండియా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్‌కు అధిపతి మరియు లాటరీ కింగ్ అని పిలువబడే మార్టిన్ తమిళనాడులోని కోయంబత్తూరుకు చెందినవాడు. మొదట అతను మయన్మార్ రాజధాని యాంగాన్‌లో కూలీగా పనిచేశాడు. 13 ఏళ్ల వయసులో ‘లాటరీ’ వ్యాపారంలోకి అడుగుపెట్టిన ఆయన.. 1988లో భారత్‌కు తిరిగి వచ్చి తమిళనాడులో ఉద్యోగం చేయడం ప్రారంభించారు. అతను కర్ణాటక, కేరళ, బెంగాల్, పంజాబ్, మహారాష్ట్ర, ఈశాన్య రాష్ట్రాలకు వెళ్లి నేపాల్ మరియు భూటాన్‌లకు విస్తరించాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 16, 2024 | 05:05 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *