పరీక్షలు వాయిదా: లోక్‌సభ ఎన్నికల ఎఫెక్ట్.. ఆ పరీక్షలు వాయిదా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 17, 2024 | 11:33 AM

దేశంలో లోక్‌సభ ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ విడుదలైంది. మొత్తం 7 దశల్లో ఎన్నికల ప్రక్రియ జరగనుంది. ఏప్రిల్ 19న తొలి దశ పోలింగ్ ప్రారంభం కాగా.. జూన్ 1న చివరి దశ పోలింగ్‌తో ఎన్నికలు ముగుస్తాయి. జూన్ 4న ఓట్ల లెక్కింపు.. ఈ దశలో ఏప్రిల్, మే నెలల్లో జరగాల్సిన కొన్ని ప్రవేశ పరీక్షలు వాయిదా పడనున్నాయి.

పరీక్షలు వాయిదా: లోక్‌సభ ఎన్నికల ఎఫెక్ట్.. పరీక్షలు వాయిదా?

దేశంలో లోక్‌సభ ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ విడుదలైంది. మొత్తం 7 దశల్లో ఎన్నికల ప్రక్రియ జరగనుంది. ఏప్రిల్ 19న మొదటి దశ పోలింగ్ ప్రారంభం కాగా, జూన్ 1న చివరి దశ పోలింగ్ జరగనుంది.ఎన్నికలు) ముగుస్తుంది. జూన్ 4న ఓట్ల లెక్కింపు.. ఈ దశలో ఏప్రిల్, మే నెలల్లో జరగాల్సిన కొన్ని ప్రవేశ పరీక్షలు వాయిదా పడనున్నాయి. సెంట్రల్ యూనివర్సిటీలలో అడ్మిషన్ల కోసం ఇప్పటికే నేషనల్ టెస్టింగ్ ఏజెన్సీ (NTA) ఇప్పటికే నిర్వహించే కామన్ యూనివర్శిటీ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్-2024 తేదీలను ఇప్పటికే ప్రకటించింది, మే 15 మరియు 31 మధ్య పరీక్షలు నిర్వహించనున్నట్లు తాత్కాలిక షెడ్యూల్‌ను ప్రకటించింది. ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని అవసరమైతే తేదీలను సవరిస్తామని పేర్కొంది.

సాధారణ ఎన్నికల షెడ్యూల్‌తో, కామన్ యూనివర్సిటీ ప్రవేశ పరీక్ష (CUET UG 2024) పరీక్షలను వాయిదా వేసే అవకాశం ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. లోక్‌సభ ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ను బట్టి పరీక్ష తేదీలను మార్చనున్నట్లు ఈ నెలలో యూనివర్సిటీ గ్రాంట్స్ కమిషన్ (యూజీసీ) తెలిపింది.UGC) చైర్మన్ జగదీష్ కుమార్ తెలిపారు.

ICAI పరీక్షలు వాయిదా పడ్డాయి

ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్స్ (ICAI) మే నెలలో నిర్వహించాల్సిన సీఏ ఇంటర్మీడియట్ ఫైనల్ పరీక్షను వాయిదా వేసింది. ఐసీఏఐ కొత్త షెడ్యూల్‌ను మార్చి 19న ప్రకటించనుంది.

మామూలుగానే నీట్

మరోవైపు నేషనల్ టెస్టింగ్ ఏజెన్సీ (NTA) మెడికల్ కాలేజీల్లో అడ్మిషన్ల కోసం నిర్వహించనున్న నీట్ యూజీ పరీక్షల షెడ్యూల్‌ను ప్రకటించింది. దేశవ్యాప్తంగా మే 5న పరీక్ష జరగనుంది. ఎన్నికల షెడ్యూల్ విడుదలైన నేపథ్యంలో పరీక్ష తేదీల మార్పుపై ఎన్టీఏ అధికారికంగా ఎలాంటి ప్రకటన చేయలేదు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ నొక్కండి..

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 17, 2024 | 11:44 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *