రాహుల్ గాంధీ: బీజేపీకి అంత ధైర్యం లేదు.. రాహుల్ గాంధీ ఇలా ఎందుకు చేశారు?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 17, 2024 | 03:50 PM

సార్వత్రిక ఎన్నికలు (లోక్ సభ ఎన్నికలు) సమీపిస్తున్న తరుణంలో… అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీల నేతలు తమ మాటలకు పదును పెట్టారు. ఒకరిపై ఒకరు విమర్శలు – ప్రతివిమర్శలు, ఆరోపణలు – ప్రత్యారోపణలు చేసుకుంటున్నారు. ఇప్పుడు కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ (రాహుల్ గాంధీ) అధికార బీజేపీ (బీజేపీ)పై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు.

రాహుల్ గాంధీ: బీజేపీకి అంత ధైర్యం లేదు.. రాహుల్ గాంధీ ఇలా ఎందుకు చేశారు?

సార్వత్రిక ఎన్నికలు (లోక్ సభ ఎన్నికలు) సమీపిస్తున్న తరుణంలో… అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీల నేతలు తమ మాటలకు పదును పెట్టారు. ఒకరిపై ఒకరు విమర్శలు – ప్రతివిమర్శలు, ఆరోపణలు – ప్రత్యారోపణలు చేసుకుంటున్నారు. ఇప్పుడు కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ (రాహుల్ గాంధీ) అధికార బీజేపీ (బీజేపీ)పై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు. కేంద్రంలోని బీజేపీ హడావుడి చేస్తోందని, అయితే రాజ్యాంగాన్నే మార్చే ధైర్యం ఆ పార్టీకి లేదని దుయ్యబట్టారు. దేశ ప్రజల మద్దతు తనకు ఉందని సత్యం విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. భారత్ జోడో న్యాయ యాత్ర ముగింపు సందర్భంగా ముంబైలో జరిగిన ఓ సమావేశంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

రాజ్యాంగ సవరణ చేయాలంటే పార్లమెంట్ ఉభయ సభల్లో బీజేపీకి మూడింట రెండొంతుల మెజారిటీ అవసరమని బీజేపీ ఎంపీ అనంత్ కుమార్ హెగ్డే ఇటీవల వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారు. దీనికి రాహుల్ గాంధీ బదులిస్తూ.. ‘బీజేపీ గట్టిగా అరుస్తుంది.. కానీ రాజ్యాంగాన్ని మార్చే ధైర్యం ఆ పార్టీకి లేదు.. నిజం ఏమిటంటే ప్రజల మద్దతు మా వైపే ఉంది’ అని అన్నారు. ప్రస్తుత పోరు బీజేపీ, కాంగ్రెస్ మధ్యే కాదని, రెండు సిద్ధాంతాల మధ్య పోటీ అని అన్నారు. అధికారం అంతా ఒకరి దగ్గరే ఉండాలని కోరుకుంటున్నామని.. కానీ అధికార వికేంద్రీకరణ జరగాలని తాము భావిస్తున్నామని.. ప్రజల అభిప్రాయాలకు కూడా విలువ ఇస్తామని చెప్పారు.

ఒక వ్యక్తి ఐఐటీ పట్టా పొందినంత మాత్రాన రైతు కంటే తెలివైనవాడు లేడని రాహుల్ గాంధీ వివరించారు. అయితే పీఎం నరేంద్రమోడీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌లు విజ్ఞానం ఒకరికే చెందుతుందని భావిస్తున్నారని.. రైతులు, కార్మికులు, నిరుద్యోగ యువతకు జ్ఞానం లేదన్నారు. మరోవైపు హెగ్డే వ్యాఖ్యలు ఆయన వ్యక్తిగత అభిప్రాయమని బీజేపీ వివరణ ఇచ్చింది. అనంతరం ఆయనను పార్టీ వివరణ కోరగా వివాదాన్ని సద్దుమణిగేలా చేసింది.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 17, 2024 | 03:50 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *