రాజ్యాంగాన్ని మార్చే దమ్ము బీజేపీకి లేదన్నారు

పార్టీ మొత్తం హడావుడి.. ప్రజలు మాకు వ్యతిరేకంగా ఉన్నారు

ఈవీఎంలు లేకుండా ఈడీ, సీబీఐ, ఐటీ..

ప్రధాని మోదీ ఎన్నికలకు వెళ్లడం కుదరదు

56 అంగుళాల ఛాతీ కాదు.. మోదీ బొమ్మ మనిషి

ఇది రెండు పార్టీల పోరు కాదు.. సిద్ధాంతాల పోరు

బీజేపీ కేంద్రీకృత పాలన.. మాది వికేంద్రీకరణ

మేము VVPAT స్లిప్పులను లెక్కించమని అడిగాము

కానీ ఈసీ మా విజ్ఞప్తిని పట్టించుకోలేదు

రైతు ఐఐటీయన్ కంటే తక్కువ తెలివితేటలు లేడు

భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్రలో రాహుల్

ముంబై, మార్చి 17: బీజేపీ తొందరపడుతున్నదని… రాజ్యాంగాన్ని మార్చే దమ్ము ఆ పార్టీకి లేదని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. న్యాయం తమవైపే ఉందని ప్రజలు పేర్కొంటున్నారు. ఇప్పుడు జరుగుతున్నది రెండు పార్టీల పోరు కాదని, సిద్ధాంతాల పోరు అని వ్యాఖ్యానించారు. అన్నీ తెలిసినట్లుగా ఒకే వ్యక్తితో కేంద్రీకృత ప్రభుత్వాన్ని నడపాలన్నది బీజేపీ విధానం అయితే దీనికి పూర్తి భిన్నమైన వికేంద్రీకరణ విధానం వారిది. ప్రజల గళం వినిపించాలని అన్నారు. పార్లమెంటులో తమకు మూడొంతుల మెజారిటీ ఉంటే రాజ్యాంగాన్ని మారుస్తామని బీజేపీ నేత అనంత్ హెగ్డే వ్యాఖ్యానించిన నేపథ్యంలో రాహుల్ స్పందించారు. మణిపూర్ నుంచి జనవరి 14న ప్రారంభమైన భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర 63వ రోజు శనివారం మహారాష్ట్ర రాజధాని ముంబైలో ముగిసింది. రాజ్యాంగ నిర్మాత డాక్టర్ బిఆర్ అంబేద్కర్ స్మారక స్థూపం చైతన్య భూమి వద్ద రాజ్యాంగ ప్రవేశికను పఠించారు. ఆదివారం జాతిపిత గాంధీ నివసించిన మణిభవన్ నుంచి నగరంలోని ఆగస్టు క్రాంతి మైదాన్ వరకు నిర్వహించిన న్యాయ సంకల్ప పాదయాత్రలో రాహుల్ పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా పాదయాత్ర సందర్భంగా శివాజీ పార్క్‌లో జరిగిన భారత కూటమి బహిరంగ సభలో ప్రధాని మోదీపై రాహుల్ విరుచుకుపడ్డారు. ‘మోదీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌.. విజ్ఞానం అనేది ఒకరికే అని అనుకుంటారు. రైతులు, కూలీలు, నిరుద్యోగులు తెలివైన వారు కాదు. ఐఐటీ పట్టా పొందిన వ్యక్తి రైతు కంటే మేధావిగా పరిగణించలేం’ అని అన్నారు. ఈవీఎంలు, ఈడీ, సీబీఐ, ఐటీ శాఖలు లేకుండా మోదీ ఎన్నికలకు వెళ్లలేరని విమర్శించారు. తనకు 56 అంగుళాల ఛాతీ ఉందని చెప్పుకునే మోదీ పొడవాటి మనిషి. మహారాష్ట్రలో ప్రభుత్వాన్ని కూలదోశారు. సోనియా గాంధీని చూసి మహారాష్ట్ర నేత కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నారు.

ఈ శక్తులతో పోరాడలేమని వాపోయాడు. మేము VVPAT స్లిప్పులను మాత్రమే లెక్కించమని ECIని కోరాము. కానీ మా అభ్యర్థనను పట్టించుకోలేదు’’ అని రాహుల్ అన్నారు. దేశంలో పెరుగుతున్న నిరుద్యోగం, ద్రవ్యోల్బణం, విద్వేషాలను ఎత్తిచూపేందుకు ‘భారత్ జోడో యాత్ర’ నిర్వహించామని.. భారత్ కూటమి గెలుస్తుందని తమిళనాడు సీఎం, డీఎంకే అధినేత ఎంకే స్టాలిన్ అన్నారు. లోక్‌సభ ఎన్నికలు జరిగి కేంద్రంలో అధికారాన్ని నెలకొల్పాలి.. ‘‘లౌకిక, సమ్మిళిత ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేస్తాం. ఎలక్టోరల్ బాండ్లతో బీజేపీ అవినీతి బయటపడింది. రాహుల్ గాంధీ జోడో యాత్ర కమలదళం వల్ల ధ్వంసమైన భారతదేశ ఆత్మను రక్షించే ప్రయత్నమని ఆయన అన్నారు. తమ కూటమికి ‘ఇండియా’ అని పేరు పెట్టినప్పటి నుంచి బీజేపీ ఆ మాట అనడం మానేసిందన్నారు. ప్రతిపక్ష నేతలపై ‘అవినీతి’ ముద్ర వేయడానికి మోదీ ప్రయత్నిస్తున్నారని, బీజేపీ అవినీతి పార్టీ అని ఎలక్టోరల్ బాండ్లు రుజువు చేశాయని, ఆ పార్టీది ‘వైట్ కాలర్’ అవినీతి అని ఆరోపించారు. బీజేపీ తప్పుడు వాగ్దానాలతో ప్రజలను మోసం చేసిందని ఎన్సీపీ (పవార్ వర్గం) నేత శరద్ పవార్ అన్నారు. ఆర్జేడీ నేత తేజస్వీ యాదవ్ మాట్లాడుతూ తమ (ఇండియా కు టమీ) పోరాటం మోదీ లేదా అమిత్ షాపై కాదని, ‘ద్వేష భావజాలం’పైనే అన్నారు. ప్రజలు ఏకమైతే నియంతృత్వం అంతం అవుతుందని శివసేన చీఫ్ ఉద్ధవ్ ఠాక్రే (థాక్రే వర్గ్) అన్నారు. నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ చీఫ్ ఫరూక్ అబ్దుల్లా, పీడీపీ నేత మహబూబా ముఫ్తీ, జార్ఖండ్ మాజీ సీఎం, జేఎంఎం నేత హేమంత్ సోరెన్ భార్య కల్పన, కాంగ్రెస్ అధినేత్రి సోనియాగాంధీ, ఏఐసీసీ అధ్యక్షురాలు మల్లికార్జున ఖర్గే, ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక, మహాత్మాగాంధీ మునిమనవడు తుషార్ గాంధీ, బహు మనుమడు అంబేద్కర్, అంబేద్కర్ మనవడు బహుజన అంబేద్కర్. అఘడి (VBA) చీఫ్ ప్రకాష్ అంబేద్కర్ మరియు భారతదేశ కూటమిలోని వివిధ పార్టీల నాయకులు పాల్గొన్నారు. ఉత్తరప్రదేశ్ మాజీ సీఎం అఖిలేష్ యాదవ్ రాలేదు. అయితే.. తన ప్రతినిధులతో లేఖ పంపారు. రాహుల్ అరుదైన వ్యక్తి అని, ఎన్నికల్లో బీజేపీని ప్రజలు ఓడిస్తారని అఖిలేష్ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 18, 2024 | 03:56 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *