రాహుల్ గాంధీ: మోదీ నా మాటలను వక్రీకరించారు..‘శక్తి’ వివాదంపై రాహుల్

న్యూఢిల్లీ: ‘అధికారం’ కోసమే పోరు అన్న తన వ్యాఖ్యలను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ వక్రీకరించారని రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. ముంబైలో సోమవారం తన వ్యాఖ్యలపై వివాదం చెలరేగిన నేపథ్యంలో రాహుల్ తన వ్యాఖ్యలను సమర్థించుకున్నారు. సోషల్ మీడియా ‘ఎక్స్’లో తన వాదన వినిపించాడు.

నా మాటలు మోడీకి నచ్చలేదు. అతను నా మాటలను వక్రీకరించి అర్థం మార్చడానికి ప్రయత్నించాడు. ఎందుకంటే.. నేను లోతైన సత్యాన్ని చెప్పానని ఆయనకు బాగా తెలుసు’’ అని రాహుల్ అన్నారు. ఎవరిపై వారు పోరాడే శక్తి అధికారమని, ఆ శక్తి మోదీదేనని.. ఆ శక్తి భారత్ గొంతును, సంస్థలను నిలబెడుతుందని వ్యాఖ్యానించారు. , సీబీఐ, ఐటీ శాఖ, ఈడీ, ఎలక్షన్ కమిషన్, మీడియా, పరిశ్రమలు, రాజ్యాంగ వ్యవస్థ వారి చేతుల్లోనే ఉన్నాయి.. ఆ అధికారంతో నరేంద్రమోడీ వేలకోట్ల రూపాయల రుణమాఫీ చేస్తున్నా.. రైతులను చిన్నా చితకా కూడా తీర్చలేకపోతున్నారని విమర్శించారు. రుణాలు.

రాహుల్ వర్సెస్ మోదీ

ఆదివారం ముంబైలో జరిగిన ‘భారత్ జోడో న్యాయయాత్ర’ ముగింపు సమావేశంలో ‘శక్తి వ్యాఖ్యల’పై వివాదం చెలరేగింది. ఈ సందర్భంగా రాహుల్ మాట్లాడుతూ.. మోదీపై పోరాటం వ్యక్తిగతం కాదన్నారు. శక్తికి (అధికారానికి) వ్యతిరేకంగా పోరాడుతున్నారని, ఇక్కడ శక్తి అంటే ఏమిటనే ప్రశ్న ఉందని ఆయన అన్నారు. ఈవీఎంలు, ఈడీ, సీబీఐ, ఇన్‌కమ్ ట్యాక్స్‌ల ఆత్మ సంస్థల్లో ఉందని, అవి లేకుండా గెలవలేవని రాజు (మోడీ) విమర్శించారు. తెలంగాణలోని జగిత్యాలలో సోమవారం జరిగిన ర్యాలీలో ప్రధాని మోదీ తన వ్యాఖ్యలను ఖండించారు. ‘ఇండియా’ కూటమి తమ పోరాటం శక్తితోనేనని, తన వరకు ఉన్న ప్రతి తల్లి, సోదరి, కూతురు శక్తి అని, వారిని శక్తి రూపంలో ఆరాధిస్తానని, తాను భారతమాతను ఆరాధిస్తానని ఆయన అన్నారు. ఈ అధికారాన్ని అంతం చేస్తానంటూ ‘ఇండి’ కూటమి సవాల్‌ను ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధమని ప్రకటించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 18, 2024 | 05:49 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *