బీజేపీ: ఇద్దరు మిత్రులు దొరికారు: దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ సంచలన వ్యాఖ్యలు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 18, 2024 | 11:59 AM

మహారాష్ట్ర డిప్యూటీ సీఎం, భారతీయ జనతా పార్టీ అధినేత దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. 2022లో తమ కూటమి అధికారంలోకి రావడానికి రెండు పార్టీల చీలికలే కారణమని స్పష్టం చేశారు. ఆ విడిపోవడం వల్లే తనకు ఇద్దరు స్నేహితులు దొరికారని వివరించాడు.

బీజేపీ: ఇద్దరు మిత్రులు దొరికారు: దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ సంచలన వ్యాఖ్యలు

ముంబై: మహారాష్ట్ర (మహారాష్ట్ర) డిప్యూటీ సీఎం, భారతీయ జనతా పార్టీ (బిజెపి) ప్రధాన నాయకుడు దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ (దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్) కీలక వ్యాఖ్యలు చేశారు. 2022లో తమ కూటమి అధికారంలోకి రావడానికి రెండు పార్టీల చీలికలే కారణమని స్పష్టం చేశారు. ఆ విడిపోవడం వల్లే తనకు ఇద్దరు స్నేహితులు దొరికారని వివరించాడు. ఆదివారం ముంబైలో (ముంబయి) ఒక పుస్తకావిష్కరణ కార్యక్రమంలో ఫడ్నవీస్ (ఫడ్నవీస్) పాల్గొని మాట్లాడారు.

ప్రకటన కాదు

మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికల 2019 సందర్భంగా ఫడ్నవీస్ మాటలు (ఫడ్నవీస్) గుర్తు చేశారు. మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తామని ఫడ్నవీస్‌ చెప్పారు. ఆ వ్యాఖ్యలు ప్రకటన కాదు. మహారాష్ట్ర రూపు రేఖలు మార్చేందుకు మళ్లీ అధికారం చేపట్టాలనుకున్నా. మళ్లీ అధికారంలోకి రావడానికి రెండున్నరేళ్లు పట్టింది. రెండు పార్టీలు చీలిపోవడంతో అధికారం చేపట్టడం సాధ్యమైంది. దాంతో అతనికి ఇద్దరు మంచి స్నేహితులు దొరికారు. తనకు ఏకనాథ్ షిండే, అజిత్ పవార్ లాంటి ఇద్దరు ప్రాణ స్నేహితులు ఉన్నారని దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ వెల్లడించారు.

స్నేహితులు

ఏక్ నాథ్ షిండే జూన్ 2022లో శివసేన అధినేత ఉద్ధవ్ థాకరేపై తిరుగుబాటు చేశారు. ఆయన మహారాష్ట్రలో ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు భారతీయ జనతా పార్టీతో చేతులు కలిపారు. దాంతో శివసేన చీలిపోయింది. ఫడ్నవీస్ ముఖ్యమంత్రిగా షిండే బాధ్యతలు స్వీకరించారు (ఫడ్నవీస్) డిప్యూటీ సీఎం పదవీ బాధ్యతలు స్వీకరించారు. భారత ఎన్నికల సంఘం షిండే పార్టీని శివసేన అసలు పార్టీగా గుర్తించింది. గతేడాది జూలైలో నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో చీలిక వచ్చింది. అజిత్ పవార్ వర్గం మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వంలో చేరింది. అజిత్ పవార్ వర్గమే అసలైన ఎన్సీపీ అని ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించింది. రెండు పార్టీల మధ్య చీలిక తనకు ఇద్దరు మంచి స్నేహితులను ఇచ్చిందని ఫడ్నవీస్ అంటున్నారు.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 18, 2024 | 11:59 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *