మంత్రిగా పొన్ముడి ప్రమాణ స్వీకారానికి గవర్నర్ నిరాకరించారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 03:28 AM

సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల మేరకు తిరిగి శాసనసభ సభ్యునిగా నియమితులైన తమిళనాడు మాజీ మంత్రి కె. పొన్ముడి చేత మళ్లీ మంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసేందుకు గవర్నర్ ఆర్.ఎన్.రవి నిరాకరించారు.

మంత్రిగా పొన్ముడి ప్రమాణ స్వీకారానికి గవర్నర్ నిరాకరించారు

తమిళనాడు ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది

చెన్నై, మార్చి 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): గవర్నర్‌ ఆర్‌ఎన్‌ రవి మళ్లీ మంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసేందుకు నిరాకరించిన తమిళనాడు మాజీ మంత్రి కె. పొన్ముడి నిర్ణయాన్ని సవాల్‌ చేస్తూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది. అత్యున్నత న్యాయస్తానం. ప్రభుత్వం తరఫున సీనియర్ న్యాయవాదులు అభిషేక్ సింఘ్వీ, పి.విల్సన్‌లు సోమవారం ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ డివై చంద్రచూడ్‌ నేతృత్వంలోని ధర్మాసనం ముందు హాజరై ఈ పిటిషన్‌పై అత్యవసర విచారణ జరపాలని విజ్ఞప్తి చేశారు. ఇందుకు కోర్టు అనుమతించింది. ఆదాయానికి మించిన అక్రమాస్తుల కేసులో పొన్ముడికి హైకోర్టు మూడేళ్ల జైలుశిక్ష విధించడంతో ప్రజాప్రాతినిధ్య చట్టం కింద ఎమ్మెల్యే పదవిని కోల్పోయారు. ఆయన తన ఉన్నత విద్యాశాఖ మంత్రి పదవికి రాజీనామా చేసిన సంగతి తెలిసిందే. కాగా, హైకోర్టు విధించిన శిక్షను సవాల్ చేస్తూ పొన్ముడి సుప్రీంకోర్టులో అప్పీలు చేశారు. ఆయన పిటిషన్‌ను విచారించిన సుప్రీంకోర్టు.. హైకోర్టు విధించిన జైలు శిక్షపై స్టే విధించింది. దాంతో ఆయన మళ్లీ శాసనసభ సభ్యుడిగా మారారు. పొన్ముడిని తిరిగి కేబినెట్‌లోకి తీసుకోవాలని నిర్ణయించుకున్న స్టాలిన్.. తాజాగా ఆయనతో ప్రమాణ స్వీకారం చేయాల్సిందిగా గవర్నర్‌కు లేఖ రాశారు. కానీ గవర్నర్ నిరాకరించారు. అక్రమాస్తుల కేసులో పొన్ముడికి విధించిన జైలు శిక్షపై సుప్రీంకోర్టు స్టే విధిస్తే తప్ప.. నిర్దోషిగా విడుదలయ్యేది లేదని, అలాంటి వ్యక్తి ప్రమాణ స్వీకారం చేయబోనని ప్రకటించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 03:28 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *