మొబైల్ నంబర్ పోర్టింగ్ కోసం కొత్త రూల్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 03:03 AM

మొబైల్ నంబర్ పోర్టబిలిటీ (MNP).. మన టెలికాం ఆపరేటర్ అందించే సేవలు మనకు నచ్చకపోతే మరో ఆపరేటర్‌కి మారడానికి వీలు కల్పించే వ్యవస్థ ఇది. అయితే.. కొందరు సైబర్ నేరగాళ్లు సిమ్ స్వాపింగ్ మోసాలతో దుర్వినియోగం చేస్తున్నారు. దీనిని నివారించడానికి, TRAI MNP నిబంధనలకు సవరణ చేసింది. మొబైల్ నంబర్ పోర్టబిలిటీ (MNP).. మన టెలికాం ఆపరేటర్ అందించే సేవలు మనకు నచ్చకపోతే మరో ఆపరేటర్‌కి మారడానికి వీలు కల్పించే వ్యవస్థ ఇది. అయితే.. కొందరు సైబర్ నేరగాళ్లు సిమ్ స్వాపింగ్ మోసాలతో దుర్వినియోగం చేస్తున్నారు. దీనిని నివారించడానికి, TRAI MNP నిబంధనలకు సవరణ చేసింది.

మొబైల్ నంబర్ పోర్టింగ్ కోసం కొత్త రూల్

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 18: మొబైల్ నంబర్ పోర్టబిలిటీ (MNP).. మన టెలికాం ఆపరేటర్ అందించే సేవలు మనకు నచ్చకపోతే మరో ఆపరేటర్‌కి మారడానికి వీలు కల్పించే వ్యవస్థ ఇది. అయితే.. కొందరు సైబర్ నేరగాళ్లు సిమ్ స్వాపింగ్ మోసాలతో దుర్వినియోగం చేస్తున్నారు. దీనిని నివారించడానికి, TRAI MNP నిబంధనలకు సవరణ చేసింది. అంటే.. సిమ్ స్వాప్ చేసిన వారం రోజుల్లోగా మీ మొబైల్ నంబర్‌ను మరో ఆపరేటర్‌కి మార్చుకోలేరు. సిమ్ స్వాప్ అంటే.. ఉదాహరణకు మీ దగ్గర పాత మొబైల్ ఉందనుకోండి. ఇది సాధారణ పెద్ద SIM కార్డ్ తీసుకుంటుంది. ఫోన్ పగిలిపోవడంతో కొత్త ఫోన్ కొన్నారు. ఇది మైక్రో సిమ్ కార్డ్ మాత్రమే తీసుకుంటుంది. తర్వాత మీ ఆపరేటర్‌ని అడిగితే.. మైక్రో సిమ్‌ ఇస్తారు. దీనినే SIM Swap అంటారు. కానీ, సైబర్ నేరగాళ్లు మన ఫోన్‌లోని సమాచారాన్నంతా తస్కరిస్తే.. దాని ఆధారంగా సిమ్ స్వాప్ ద్వారా మన వివరాలతో కూడిన మన నంబర్‌ను పొందుతారా? అప్పుడు మనకు కావాల్సిన ఓటీపీలన్నీ వారికి చేరుతాయి. మన బ్యాంకు ఖాతాలు ఖాళీ అవుతాయి. ఈ ముప్పును నివారించడానికి ట్రాయ్ కొత్త నిబంధనను తీసుకొచ్చింది. ఇది జూలై 1 నుంచి అమల్లోకి రానుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 03:03 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *