రష్యా అధ్యక్షుడిగా పుతిన్ మళ్లీ రష్యా అధ్యక్షుడయ్యారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 03:28 AM

ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద దేశమైన రష్యా అధ్యక్షుడిగా వ్లాదిమిర్ పుతిన్ (71) మరోసారి ఎన్నికయ్యారు. రష్యా ఎన్నికల పోలింగ్ శుక్రవారం ప్రారంభమై మూడు రోజుల పాటు కొనసాగింది. పుతిన్‌కు 87.29 శాతం ఓట్లు వచ్చాయని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం సోమవారం ఫలితాలను ప్రకటించింది. 76 మిలియన్ల మంది పుతిన్‌కు అనుకూలంగా ఉన్నారు

పుతిన్ మళ్లీ రష్యా అధ్యక్షుడయ్యారు

మరో ఆరేళ్లు ఆయనే దేశాధినేత..!

రికార్డు స్థాయిలో 87 శాతం ఓటింగ్ నమోదైంది

నాటోతో ఘర్షణ.. 3వ ప్రపంచ యుద్ధం

బయలుదేరే ప్రయత్నంలో నవల్నీ మరణించాడు

విజయం అనంతరం పుతిన్‌ వ్యాఖ్యలు

మాస్కో, మార్చి 18: ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద దేశమైన రష్యా అధ్యక్షుడిగా వ్లాదిమిర్ పుతిన్ (71) మరోసారి ఎన్నికయ్యారు. రష్యా ఎన్నికల పోలింగ్ శుక్రవారం ప్రారంభమై మూడు రోజుల పాటు కొనసాగింది. పుతిన్‌కు 87.29 శాతం ఓట్లు వచ్చాయని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం సోమవారం ఫలితాలను ప్రకటించింది. పుతిన్‌కు అనుకూలంగా 76 మిలియన్ల మంది ఓటు వేశారని వివరించింది. తాజా ఎన్నికల్లో ఐదుసార్లు పోటీ చేసిన ఆయనకు ఇవి అత్యధిక ఓట్లు కావడం గమనార్హం. ఈ ఎన్నికల్లో పుతిన్‌కు ప్రత్యర్థులుగా నిలిచేందుకు ముగ్గురికి మాత్రమే అవకాశం కల్పించారు. ఉక్రెయిన్‌పై రష్యా సైనిక చర్యకు వీరంతా మద్దతు పలికారు. రష్యా అధ్యక్షుడిగా మరో ఆరేళ్లపాటు పుతిన్ కొనసాగనున్నారు..అంటే 2030 వరకు.. సోవియట్ యూనియన్ ను 1924-53 మధ్య 29 ఏళ్లపాటు నిరంతరాయంగా పాలించిన జోసెఫ్ స్టాలిన్ రికార్డును బద్దలు కొట్టనున్నారు. 1999లో ప్రధానిగా బాధ్యతలు చేపట్టిన పుతిన్ 2000-08 మధ్య రెండుసార్లు దేశాధినేతగా, 2008-12లో మరోసారి ప్రధానిగా పనిచేశారు. రాష్ట్రపతి పదవీకాలాన్ని ఆరేళ్లకు పెంచిన తర్వాత 2012, 2018లో విజయం సాధించారు. మరోవైపు తాజా ఘనవిజయం అనంతరం పుతిన్ మీడియాతో మాట్లాడారు. అవసరమైతే ఉక్రెయిన్ కు తమ సైన్యాన్ని పంపిస్తామని ప్రకటించిన నేపథ్యంలో ఫ్రాన్స్ అధ్యక్షుడు మాక్రాన్ తీవ్రంగా స్పందించారు. ఉక్రెయిన్‌లో ఇప్పటికే నాటో బలగాలు ఉన్నాయని గుర్తు చేశారు. అమెరికా నేతృత్వంలోని నాటో కూటమితో వైరుధ్యం ఏర్పడితే అది 3వ ప్రపంచ యుద్ధానికి దారి తీస్తుందని హెచ్చరించారు. తన బద్ధశత్రువు అలెక్సీ నవల్నీని జైలు నుంచి విడుదల చేయబోతున్న సమయంలోనే అతడు మరణించాడని చెప్పాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 03:28 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *