మాటల యుద్ధంలో ‘శక్తి’

రాహుల్ ప్రసంగంపై రాజకీయ దుమారం రేగింది

‘అధికారం’ అనే అర్థంలో పద ప్రయోగం

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): లోక్‌సభ ఎన్నికల ప్రచారంలో కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ‘శక్తి’పై చేసిన వ్యాఖ్యలు రాజకీయ దుమారం రేపుతున్నాయి. ‘శక్తి’ అనే పదాన్ని రాహుల్ ‘శక్తి’ అనే అర్థంలో ఉపయోగించినప్పుడు, ఇది దుర్గా దేవిని ఉద్దేశించి చేసిన వ్యాఖ్య అని బిజెపి విమర్శించింది. దీనిపై స్వయంగా ప్రధాని మోదీ స్పందించడంతో విమర్శలు, ప్రతివిమర్శలు మొదలయ్యాయి. బీజేపీ విమర్శలపై కాంగ్రెస్ స్పందిస్తూ.. ప్రస్తుత ఎన్నికలు రాక్షస శక్తి అయిన బీజేపీకి, దైవిక శక్తి అయిన భారత కూటమికి మధ్య జరుగుతున్న పోరు అని కాంగ్రెస్ పేర్కొంది. భారత్ జోడో నయాత్ర సందర్భంగా ఆదివారం ముంబైలో ఏర్పాటు చేసిన బహిరంగ సభలో రాహుల్ ప్రసంగిస్తూ.. ఈడీ, సీబీఐ, ఐటీ, ఈవీఎంలు లేకుండా మోదీ ఎన్నికలకు వెళ్లలేరని, వాటిని దుర్వినియోగం చేస్తున్న శక్తులపై పోరాడతామన్నారు. మోదీపై పోరాటం వ్యక్తిగతంగా ఆయనపై కాదు.. ఎందుకంటే ఆయన ‘అధికారం’ (అధికారం)కి ముసుగు మాత్రమే’ అని విమర్శించారు. అయితే ‘శక్తి’ అనే పదం దుర్గాదేవికి సంబంధించినది కాబట్టి బీజేపీ ఆ కోణంలో విమర్శించడం ప్రారంభించింది. సోమవారం జగిత్యాలలో మోదీ మాట్లాడుతూ.. నాకు ప్రతి తల్లీ, సోదరీమణులు శక్తి స్వరూపులని.. శక్తిని ఆరాధిస్తాను.. భారతమాతకు నేనే పూజారిని’’ అంటూ.. నాశనం చేయాలనుకునే వారి మధ్య పోరు నడుస్తోందన్నారు. శక్తి, శక్తిని పూజించే వారు, శక్తి స్వరూపిణి అయిన మహిళలందరూ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌కు గుణపాఠం చెప్పాలని పిలుపునిచ్చారు.

వక్రీకరించడం మోడీకి అలవాటు

ప్రధాని వ్యాఖ్యలపై రాహుల్ ట్వీట్ చేస్తూ.. మోదీ ఎప్పుడూ తన మాటలను వక్రీకరించేందుకు ప్రయత్నిస్తారని అన్నారు. శక్తి గురించి తాను చేసిన వ్యాఖ్యలు మోదీ సత్తాపైనేనని స్పష్టం చేశారు. మోదీ అధికారానికి పగలు రాత్రి సెల్యూట్ చేస్తూ దేశంలోని మీడియా నిజాలను అటకెక్కిస్తున్నాయని ఆరోపించారు. కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ వాద్రా స్పందిస్తూ.. సాకులు చెప్పి ప్రజల దృష్టిని మళ్లించడంలో మోదీ మాస్టర్ అని విమర్శించారు. “రాహుల్ గాంధీ ‘అసుర శక్తి’పై దాడి చేయడం ప్రారంభించినప్పుడు, గందరగోళంలో ఉన్న ప్రధాని నిరాధారమైన ఆరోపణలు చేస్తున్నారు. బ్రిజ్‌భూషణ్ నివాసితులను వేధించినప్పుడు ప్రధాని ఏ ‘శక్తి’ని పూజించారు? “బీజేపీ శ్రేణులు బయటకు వెళ్లినప్పుడు శక్తికి పూజ చేయడం మోడీకి గుర్తుకు రాలేదా? కతువా, ఉన్నావ్, హత్రాస్ రేపిస్టులకు మద్దతుగా ఊరేగింపులు జరపండి’’ అని పవన్ కోరారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *