శశి థరూర్: నా ఓట్లు లెక్కించబడతాయా? సీపీఐపై శశిథరూర్ మండిపడ్డారు

తిరువనంతపురం: భారత కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న లెఫ్ట్ పార్టీ (సీపీఐ)పై కాంగ్రెస్ ఎంపీ శశిథరూర్ విమర్శలు గుప్పించారు. తిరువనంతపురం నుంచి పోటీ చేస్తున్న తనపై పార్టీ అభ్యర్థిని నిలబెట్టి ఓట్లు చీల్చేందుకు ప్రయత్నిస్తోందన్నారు. శశిథరూర్ తిరువనంతపురం నుంచి మూడుసార్లు ఎంపీగా గెలిచారు. తాజాగా ఆయన మరోసారి తిరువనంతపురం నుంచి కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తున్నారు.

గత రెండు ఎన్నికల్లో బీజేపీ రెండో స్థానంలో నిలిచింది.. ప్రతిపక్ష పార్టీల ఐక్యతపై వారికి (సీపీఐ) నిజంగా చిత్తశుద్ధి ఉంటే నా ఓట్లను కొల్లగొట్టేందుకు తమ అభ్యర్థిని ఎందుకు నిలబెట్టారు.. నాపై దుష్ప్రచారం చేస్తున్నారు.. ఒక్క ముక్క కూడా వినలేదు. బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా దుష్ప్రచారం చేస్తూ.. మైనారిటీల ఓట్లను దొంగిలించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని థరూర్ మంగళవారం ఇక్కడ మీడియాతో అన్నారు.

ఇదొక ఎత్తుగడ…

“ఈ చర్య మూడో పార్టీగా ఉన్న బిజెపికి మాత్రమే ఉపయోగపడుతుంది. నేను సిపిఐని అదే ప్రశ్న అడుగుతున్నాను. మీరు ఏమి మాట్లాడారు? మీరు ఇక్కడ ఏమి చేస్తున్నారు? నేను వారికి కోటమీ ధర్మాన్ని కట్టుబడి ఉండమని చెప్పాలనుకుంటున్నాను” అని శశి అన్నారు. థరూర్. అంతకుముందు సోషల్ మీడియా ‘ఎక్స్’ చేసిన పోస్ట్‌లో ఆయన ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేశారు. వాయనాడ్‌లో రాహుల్‌గాంధీ అభ్యర్థిత్వానికి అంగీకరించిన సీపీఐ.. తిరువనంతపురంలో బీజేపీ ఆడుతున్న నాటకం బాధాకరమన్నారు. తిరువనంతపురంలో తనపై సీపీఐ చేస్తున్న ప్రచారం బీజేపీ వ్యతిరేక ఓట్లను చీల్చుతుందని అన్నారు. వయనాడ్ విషయంలో పొత్తు ధర్మం గురించి మాట్లాడిన ఆయన తిరువనంతపురంలో వామపక్షాలు భిన్నంగా ప్రవర్తించడం సరికాదన్నారు.

శశి థరూర్‌కి డి.రాజా కౌంటర్.

మరోవైపు శశిథరూర్ వ్యాఖ్యలను సీపీఐ ప్రధాన కార్యదర్శి డి.రాజా తోసిపుచ్చారు. శశి థరూర్ లాంటి బాగా చదువుకున్న వ్యక్తి కేరళ చరిత్రను సరిగ్గా అర్థం చేసుకోవాలని అన్నారు. మతోన్మాద, ఫాసిస్టు శక్తులకు వ్యతిరేకంగా పోరాడిన పార్టీ తమదని, చాలా మంది కాంగ్రెస్ నేతలు సొంత పార్టీని వీడి బీజేపీలో చేరారని గుర్తు చేశారు. 20 లోక్‌సభ స్థానాలున్న కేరళలో ఏప్రిల్ 26న ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 19, 2024 | 05:10 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *