ఎయిర్ న్యూజిలాండ్: విమానంలో మహిళలకు చేదు అనుభవం.. లావుగా ఉందనే సాకుతో..

ఏదైనా విమానయాన సంస్థ తన ప్రయాణీకులకు మెరుగైన సేవలను అందించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది. ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా సురక్షితంగా గమ్యాన్ని చేరుకోవడమే లక్ష్యం. అయితే ఎయిర్ న్యూజిలాండ్ సిబ్బంది ఇద్దరు మహిళల పట్ల భిన్నంగా ప్రవర్తించారు. లావుగా ఉన్నారనే సాకుతో వారిని అన్యాయంగా నిలదీశారు. ఈ సంఘటన మార్చి 8వ తేదీన జరిగింది. అయితే బాధితులు ఫిర్యాదు చేయడంతో విమానయాన సంస్థ దిద్దుబాటు చర్యలు చేపట్టింది. వివరాల్లోకి వెళితే..

ఏంజెల్ హార్డింగ్ అనే మహిళ తన స్నేహితురాలితో కలిసి మార్చి 8న ఎయిర్ న్యూజిలాండ్ విమానంలో నేపియర్ నుండి ఆక్లాండ్‌కు బయలుదేరింది. విమానం రన్‌వే వద్దకు చేరుకోగా, ఒక విమాన సహాయకురాలు నేరుగా ఏంజెల్ వద్దకు వచ్చి సీట్ ఆర్మ్‌రెస్ట్‌ను కిందకు లాగేందుకు ప్రయత్నించింది. ఎందుకు అని ఆమె అడిగినప్పుడు, ఆమె సరైన స్థితిలో కూర్చునే వరకు విమానం టేకాఫ్ చేయదని పైలట్ చెప్పాడని ఆమె సమాధానం ఇచ్చింది. ఈ క్రమంలో విమాన సిబ్బంది తమ పట్ల అసభ్యంగా, అసభ్యంగా ప్రవర్తించాడని ఏంజెల్ పేర్కొంది. ఆ సమయంలో విమానం కదులుతున్నందున తమకు కేటాయించిన సీట్లలో కూర్చోవాలని కోరినట్లు బాధిత మహిళ తెలిపింది. అప్పుడు నిన్ను కిందకు దించుతామని సిబ్బంది బెదిరించారు.

ఈ వివాదం కారణంగా విమానం బోర్డింగ్ ప్రాంతానికి తిరిగి వచ్చిందని ఏంజెల్ గుర్తుచేసుకున్నారు. ‘అసౌకర్యం’ కారణంగా విమాన సిబ్బంది ప్రయాణికులను కిందకు దించాలని కోరారు. అయితే, విమాన సిబ్బంది వారిని మళ్లీ ఎక్కేందుకు అనుమతించలేదని ఆమె తెలిపారు. ఎందుకు అని విమాన సిబ్బందిని అడిగితే, “మీరిద్దరూ నాలుగు సీట్లు చొప్పున బుక్ చేసుకోవాలి” అని బదులిచ్చారు. తమ శరీర ఆకృతి, అధిక బరువు కారణంగా తమను డిమోట్ చేశారని ఏంజెల్ వాపోయారు. ఈ అవమానంపై బాధితురాలు ఫిర్యాదు చేయడంతో, ఎయిర్ న్యూజిలాండ్ వారి టిక్కెట్ డబ్బును తిరిగి ఇచ్చింది. అదే రోజు, ఆమె వారికి వసతితో పాటు క్షమాపణలు చెప్పింది.

మరింత అంతర్జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *