అల్లు అరవింద్ vs క్రిష్: ‘తాండల్’, ‘అరేబియన్ కడలి’ కథ ఒకటేనా?

నిన్న అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో OTT కంపెనీ వారు తాము ప్రసారం చేయబోయే సినిమాలు మరియు వెబ్ సిరీస్‌లను చూడవచ్చని మరియు అవి విడుదలైన తర్వాత అమెజాన్‌లో విడుదల చేయని కొన్ని పెద్ద తెలుగు సినిమాలను చూడవచ్చని ప్రకటించింది. ప్రకటించిన వాటిలో రెండు ఆసక్తికరమైన వెబ్ సిరీస్‌లు ఉన్నాయి. అందులో ఒకటి ‘అరేబియన్ కడలి’ అనే వెబ్ సిరీస్. దీనికి క్రిష్ జాగర్ క్రియేటివ్ ప్రొడ్యూసర్ కాగా, ఈ కథ రాసిన వారిలో క్రిష్ కూడా ఉన్నాడు. అయితే అందులో ఏముంది అంటే క్రిష్ మంచి రచయిత, దర్శకుడు అని భావించి మరో ఇంటెన్స్ కథను రూపొందిస్తున్నాడు. అయితే ఇక్కడ ఒక చిన్న ఆసక్తికరమైన విషయం ఉంది.

thandelworkingstill.jpg

అల్లు అరవింద్ సమర్పణలో బన్నీ వాసు నిర్మాతగా గీతా ఆర్ట్స్ నుంచి వస్తున్న చిత్రం ‘తాండల్’. ఇందులో నాగ చైతన్య కథానాయకుడిగా నటిస్తుండగా, సాయి పల్లవి కథానాయికగా నటిస్తోంది. చందు మొండేటి దర్శకుడు. కానీ అమెజాన్ తన సోషల్ మీడియాలో ‘అరేబియన్ కడలి’ని ప్రకటించింది మరియు వెబ్ సిరీస్ యొక్క చిన్న కథను కూడా ఇచ్చింది. ఇప్పుడు అల్లు అరవింద్‌ గీతా ఆర్ట్స్‌లో వస్తున్న ‘తాండల్‌’ సినిమా కథను పోలిన కథ కూడా ఉండడం విశేషం. ‘తాండల్’ కథ కూడా శ్రీకాకుళం సమీపంలోని వూరిలో మత్స్యకారుల నేపథ్యంలో సాగే కథ. కొందరు మత్స్యకారులు సముద్రంలో చేపల వేటలో దారితప్పి పాకిస్థాన్ దేశానికి వెళుతున్నారు. ‘తాండల్’ టీజర్ కూడా విడుదలైంది.

krishjagarlamudi.jpg

ఇప్పుడు క్రిష్ రాసి నిర్మిస్తున్న వెబ్ సిరీస్ ‘అరేబియన్ కడలి’ కూడా మత్స్యకారుల నేపథ్యంలో సాగే కథే. రెండు గ్రామాలకు చెందిన మత్స్యకారులు సముద్రంలోకి వెళ్లి అంతర్జాతీయ అంతరిక్షంలోకి వెళ్లి అక్కడ విదేశీయులచే పట్టబడి అక్కడ బంధించబడ్డారు. స్టోరీలు కూడా అలానే ఉండడంతో ‘తాండల్’ కంటే ముందే క్రిష్ వెబ్ సిరీస్ అమెజాన్ లో హల్ చల్ చేస్తుంటే అది ‘తాండల్’ సినిమాకు పెద్ద మైనస్ అని ఇండస్ట్రీలో చర్చ నడుస్తోంది. రెండు క‌థ‌లు ఎక్కువ‌గా లేదా త‌క్కువ‌గా ఉన్న‌ప్పుడు, ఈ ఇద్ద‌రూ ఇప్పుడు మాట్లాడుకుంటారా, క‌థ‌లు మార్చుకుంటారా లేదా అదే క‌థ‌ను తీసుకుంటారా అని అమెజాన్ ఇప్పుడు అధికారికంగా ప్ర‌క‌టించింది. రానున్న రోజుల్లో వీటి గురించి ఆసక్తికరమైన సమాచారం కోసం చూడండి.

matka1.jpg

‘మట్కా కింగ్’ పేరుతో మరో వెబ్ సిరీస్‌ను కూడా అమెజాన్ ప్రకటించింది. మరాఠీ సినిమాలు ఎక్కువగా తీసిన దర్శకుడు నాగరాజ్ మంజులే, ఇప్పుడు ఈ ‘మట్కా కింగ్’ హిందీ వెబ్ సిరీస్‌గా కూడా రాబోతోంది. అయితే అదే వరుసలో తెలుగులో ‘పలాస’ ఫేమ్ దర్శకుడు కరుణ కుమార్, వరుణ్ తేజ్ కాంబినేషన్‌లో వస్తున్న సినిమా పేరు ‘మట్కా’. ఈ సినిమా షూటింగ్ కూడా స్టార్ట్ అయింది, దాదాపు ఈ సినిమా కథ కూడా నాగరాజ్ మంజులే ‘మట్కా కింగ్’ కథలానే ఉండటం విశేషం. కానీ ‘తాండెల్’, ‘అరేబియన్ కడలి’ రెండూ తెలుగు కాకుండా, ఒకటి తెలుగు, మరొకటి హిందీ. మరి ఈ ఇద్దరికీ పోలిక ఉందా లేదా అనేది విడుదల తర్వాత చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 20, 2024 | 02:55 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *