యూఎస్ స్టూడెంట్ వీసా స్లాట్లు: అమెరికా వెళ్లాలనుకుంటున్నారా.. ఇది మీకు శుభవార్త

చాలా మంది విద్యార్థులు విదేశాల్లో ఉన్నత విద్యను అభ్యసించాలని కలలు కంటారు. ముఖ్యంగా చాలా మంది అమెరికా వెళ్లి చదువుకోవాలని, అక్కడ ఉద్యోగం చేయాలని ఆశపడుతుంటారు. అలాంటి విద్యార్థులకు భారతదేశంలోని యుఎస్ ఎంబసీ శుభవార్త చెప్పింది. స్టూడెంట్ వీసా స్లాట్ బుకింగ్ ప్రారంభించినట్లు ప్రకటించారు. అమెరికాలో చదువుకోవాలనుకునే విద్యార్థులు మే 31 వరకు తమ స్టూడెంట్ వీసా స్లాట్‌ను బుక్ చేసుకోవచ్చని వెల్లడించారు. విద్యార్థులు ఢిల్లీలోని యూఎస్ ఎంబసీతో పాటు హైదరాబాద్, చెన్నై, ముంబై, కోల్‌కతాలోని కాన్సులేట్ కార్యాలయాల్లో ఇంటర్వ్యూలకు హాజరయ్యేందుకు ఆన్‌లైన్‌లో వీసా స్లాట్‌లను బుక్ చేసుకోవచ్చు. అమెరికాలో స్టూడెంట్ వీసాల జారీలో విస్తృత శ్రేణి స్లాట్‌లను విడుదల చేయాలని అమెరికా ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. జూన్ స్లాట్‌లు మే మూడవ వారంలో, ఆపై జూలైలో మరియు అవసరాన్ని బట్టి ఆగస్టు నెల ఇంటర్వ్యూ తేదీల వరకు విడుదల చేయబడతాయి. విద్యార్థుల నుంచి వచ్చిన దరఖాస్తుల ఆధారంగా తేదీలు కేటాయిస్తారు.

జేఈఈ అడ్వాన్స్‌డ్ 2024: నేటి నుంచి జేఈఈ అడ్వాన్స్‌డ్ రిజిస్ట్రేషన్.. ఎలా దరఖాస్తు చేయాలి

మీరు అమెరికాలో చదువుకోవాలనుకుంటే..

అమెరికాలో రెండు సెమిస్టర్ విద్యా సంవత్సరంలో ప్రవేశాల కోసం పతనం సీజన్ ప్రతి సంవత్సరం ఆగస్టు-సెప్టెంబర్‌లో ప్రారంభమవుతుంది. ఇందులో భాగంగా అమెరికాలో చదువుకోవాలనుకునే విద్యార్థుల కోసం స్టూడెంట్ వీసాల స్లాట్‌లను విడుదల చేసింది. దేశంలోని అమెరికన్ ఎంబసీ మరియు కాన్సులేట్ కార్యాలయాలు శని మరియు ఆదివారాల్లో మూసివేయబడతాయి. విద్యార్థుల రద్దీని దృష్టిలో ఉంచుకుని మే 19, 26 శని, ఆదివారాల్లో వేలిముద్రల నమోదుకు స్లాట్‌లను కేటాయించారు.

పర్యాటక వీసాలు ఎప్పుడు?

స్టూడెంట్ వీసాల జారీ ప్రక్రియ పూర్తయిన తర్వాత టూరిస్ట్ వీసా (బి1, బి2) స్లాట్‌లు అందుబాటులోకి వస్తాయని భారత్‌లోని యుఎస్ ఎంబసీ వర్గాలు తెలిపాయి. US టూరిస్ట్ వీసా స్లాట్‌లు సెప్టెంబర్ లేదా అక్టోబర్ చివరి వారంలో జారీ చేయబడతాయి. మరోవైపు వీసా జారీ ప్రక్రియను సులభతరం చేసినట్లు భారత్‌లోని అమెరికా రాయబార కార్యాలయం తెలిపింది.

యూజీసీ: ఈ విద్యార్థులకు శుభవార్త.. పీహెచ్‌డీకి సంబంధించి కీలక నిర్ణయం

మరిన్ని జాతీయ మరియు అంతర్జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..

నవీకరించబడిన తేదీ – మే 08, 2024 | 01:02 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *