టీడీపీ : మూడు నెలలుగా సాగుతున్న చిక్కుముడికి చెక్ పెట్టిన టీడీపీ..!

రూరల్ అభ్యర్థిగా కోటంరెడ్డి!?

నియోజకవర్గ బాధ్యతలు ఆయనపై ఉన్నాయి.

టీడీపీలో క్లారిటీ

అజీజ్‌కు తగిన న్యాయం

సయోధ్య కుదుర్చుకున్న నేతలు

పాదయాత్ర ఇన్‌ఛార్జ్‌లుగా శ్రీధర్ బ్రదర్స్

జిల్లా నుంచి ఇప్పటికే ముగ్గురు అభ్యర్థులను ఖరారు చేశారు

యువగళం పూర్తయ్యే సరికి మరికొన్నింటిలో క్లారిటీ వచ్చింది

నెల్లూరు (ఆంధ్రజ్యోతి): నెల్లూరు రూరల్ నియోజకవర్గ టీడీపీలో మూడు నెలలుగా కొనసాగుతున్న చిక్కుముడి ఎట్టకేలకు సద్దుమణిగింది. చంద్రబాబు ఆదేశాల మేరకు రాష్ట్ర, జిల్లా పార్టీ నేతలు ఎమ్మెల్యే శ్రీధర్ రెడ్డి, అబ్దుల్ అజీజ్ మధ్య సయోధ్య కుదిర్చారు. రూరల్ నియోజకవర్గంలో లోకేష్ పాదయాత్ర బాధ్యతలు కూడా కోటంరెడ్డి సోదరులకే అప్పగించారు. దీంతో రూరల్ టీడీపీ అభ్యర్థి కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి అని స్పష్టమైంది.

శ్రీధర్, అజీజ్ బాయి..బాయి

వైసీపీని వీడిన ఎమ్మెల్యే శ్రీధర్ రెడ్డి రెండు నెలల క్రితమే టీడీపీలో చేరేందుకు ఏర్పాట్లు చేసుకున్నారు. కానీ రూరల్ నియోజకవర్గ ఇన్ చార్జిగా ఉన్న అబ్దుల్ అజీజ్ కారణంగా చేరిక ఆలస్యమైంది. ఎమ్మెల్యే కోటంరెడ్డి, అబ్దుల్ అజీజ్ మధ్య దూరం పెరిగిపోయింది. వీరి మధ్య పార్టీ పరంగా, వ్యక్తిగతంగా యుద్ధ వాతావరణం నెలకొంది. ఈ క్రమంలో ఇద్దరి మధ్య సయోధ్య కుదురుతుందా? అనే సందేహాలు వ్యక్తమయ్యాయి. అయితే మంగళవారం ఉదయం ఈ విషయంలో క్లారిటీ వచ్చింది. చంద్రబాబు ఆదేశాల మేరకు మంగళవారం ఉదయం బీదా రవిచంద్ర నివాసంలో టీడీపీ రాష్ట్ర, జిల్లా నేతలు, జిల్లా పరిశీలకులు, మాజీ మంత్రులు అమర్‌నాథ్‌రెడ్డి, సోమిరెడ్డి చంద్రమోహన్‌రెడ్డి, పొంగూరు నారాయణ, బీద రవిచంద్ర, కోటంరెడ్డి శ్రీనివాసులురెడ్డి తదితరులు సమావేశమయ్యారు.

కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి, అబ్దుల్ అజీజ్ మధ్య సయోధ్య కుదిరింది. చేతిలో చేయి. భాయ్ భాయ్ అనిపించింది. అబ్దుల్ అజీజ్‌కు తగిన న్యాయం చేస్తామని నాయకులు హామీ ఇచ్చారు. రూరల్ నియోజకవర్గంలో లోకేష్ పాదయాత్ర బాధ్యతలను ఎమ్మెల్యే కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి, గిరిధర్ రెడ్డికి అప్పగించారు. ఈ ప్రక్రియతో కోటంరెడ్డికి గ్రామీణ బాధ్యతలు అప్పగించారు. లోకేశ్ పాదయాత్రలో కలిసి ఎమ్మెల్యే శ్రీధర్ రెడ్డి టీడీపీ పల్లె పగ్గాలను అధికారికంగా చేపట్టనున్నారు. 2024 ఎన్నికల్లో నెల్లూరు రూరల్ టీడీపీ అభ్యర్థిగా శ్రీధర్ రెడ్డి పోటీ చేయనున్నారు.

ఇతరులలో స్పష్టత

లోకేష్ జిల్లాలో పాదయాత్ర ప్రారంభించిన రోజు నుంచి ఇప్పటి వరకు ఆత్మకూరు, నెల్లూరు రూరల్ నియోజకవర్గాల్లో అభ్యర్థుల విషయంలో క్లారిటీ వచ్చింది. జిల్లాలో పాదయాత్ర ముగియకముందే మరికొన్ని నియోజకవర్గాల్లో అభ్యర్థుల విషయంలో స్పష్టత వచ్చే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. జూలై నెలాఖరు వరకు జిల్లాలో లోకేష్ పాదయాత్ర కొనసాగనుంది. ఇప్పటికే రాష్ట్రంలోని మెజారిటీ నియోజకవర్గాలకు అభ్యర్థులు ఎవరనే విషయంలో అధిష్టానం క్లారిటీకి రానుందని తెలిసింది.

ముగ్గురు అభ్యర్థుల ఖరారు

ఉమ్మడి నెల్లూరు జిల్లా నుంచి టీడీపీ అభ్యర్థులుగా పోటీ చేయనున్న ముగ్గురు అభ్యర్థులు ఖరారయ్యారు. అధికారికంగా ప్రకటించనప్పటికీ, ఈ ముగ్గురు అభ్యర్థులు 2024 ఎన్నికల్లో టీడీపీ నుంచి పోటీ చేయడం ఖాయం. నెల్లూరు నగర అభ్యర్థిగా మాజీ మంత్రి పొంగూరు నారాయణ పేరును పార్టీ అధినేత చంద్రబాబు ఇప్పటికే ప్రకటించారు. జిల్లా పార్టీ నేతలతో జరిగిన అంతర్గత సమావేశంలో నారాయణ నగరం నుంచి పోటీ చేస్తారని చంద్రబాబు తెలిపారు. ఆత్మకూరు నుంచి టీడీపీ అభ్యర్థిగా ఆనం రామనారాయణరెడ్డి పోటీ చేస్తున్నారు.

ఆత్మకూరులో జరిగిన లోకేష్ పాదయాత్ర కంటే ముందే రామనారాయణరెడ్డికి బాధ్యతలు అప్పగించారు. ఆనం ఆత్మకూరు నుంచి పోటీ చేస్తారనడంలో సందేహం లేదు. నెల్లూరు రూరల్ నియోజకవర్గం విషయంలో కూడా మంగళవారం క్లారిటీ వచ్చింది. “మీ అందరి సహకారంతో 2024 ఎన్నికల్లో నెల్లూరు రూరల్ నియోజకవర్గం నుండి టిడిపి అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తున్నాను”….!!! ఫోన్ ట్యాపింగ్ వ్యవహారం వెలుగులోకి వచ్చిన రోజే ఎమ్మెల్యే కోటంరెడ్డి శ్రీధర్ రెడ్డి తన అనుచరులతో అన్న మాటలు అక్షర సత్యం కానున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-28T17:56:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *