క్వార్టర్స్‌లో రుబ్లెవ్

లండన్: తఅంతరాయాలను అధిగమించి వింబుల్డన్‌ క్వార్టర్‌ ఫైనల్‌ దశకు చేరుకుంది. పురుషుల్లో ఏడో సీడ్ రుబ్లెవ్, ఎనిమిదో సీడ్ సిన్నర్, మహిళల్లో నాలుగో సీడ్ జెస్సికా పెగులా రౌండ్-8కి చేరుకున్నారు. అయితే మహిళల 22వ సీడ్ పొటపోవా, 32వ సీడ్ బౌజ్కోవా, పురుషుల 26వ సీడ్ షపోవలోవ్ ప్రిక్వార్టర్స్ లోనే వెనుదిరిగారు. ఆదివారం జరిగిన పురుషుల సింగిల్స్ ప్రిక్వార్టర్ ఫైనల్లో రుబ్లెవ్ (రష్యా) 7-5, 6-3, 6-7 (8), 6-7 (7), 6-4, సిన్నర్ (ఇటలీ) 7తో 23వ సీడ్ బుబ్లిక్ (కజకిస్థాన్)పై గెలిచాడు. -6 (4), 6-4, 6-3తో డేనియల్ గాలన్ (కొలంబియా)ను ఓడించాడు. రోమన్ సఫియులిన్ (రష్యా) 3-6, 6-3, 6-1, 6-3తో 26వ సీడ్ షపోవలోవ్ (కెనడా)కి షాకిచ్చాడు. మహిళల సింగిల్స్‌లో జెస్సికా పెగులా (అమెరికా) 6-1, 6-3తో లెసియా సురెంకో (ఉక్రెయిన్)పై గెలిచి క్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించగా, అన్‌సీడెడ్ వోండ్రోసోవా (చెక్ రిపబ్లిక్) 2-6, 6-4, 6-3తో 32వ సీడ్‌తో పోరాడారు. మేరీ బౌజ్కోవా క్వార్టర్స్‌కు చేరుకుంది. మూడో రౌండ్‌లో మూడో సీడ్ రిబాకినా (కజకిస్థాన్) 6-1, 6-1తో కేటీ బౌటర్ (బ్రిటన్)పై విజయం సాధించగా, 22వ సీడ్ పొటపోవా 6-2, 7-5తో రష్యా టీనేజర్ మీరా ఆండ్రీవా చేతిలో షాకిచ్చింది. శనివారం అర్ధరాత్రి తర్వాత జరిగిన మూడో రౌండ్‌లో దిమిత్రోవ్ (బల్గేరియా) 6-2, 6-3, 6-2తో 10వ సీడ్ టియాఫో (అమెరికా)ను చిత్తు చేశాడు.

సాకేత్/యుకీ అవుట్: పురుషుల డబుల్స్ తొలి రౌండ్‌లో భారత జోడీ సాకేత్/యుకీ భాంబ్రీ 4-6, 6-4, 4-6తో డేవిడోవిచ్ (స్పెయిన్)/అడ్రియన్ (ఫ్రాన్స్) చేతిలో ఓడిపోయారు. మిక్స్‌డ్‌ డబుల్స్‌ రెండో రౌండ్‌లో బోపన్న-గాబ్రియేలా దబ్రోవ్‌స్కీ (కెనడా) జోడీ 7-6 (5), 3-6, 4-6తో డోడిగ్‌ (క్రొయేషియా)/లతీషా (తైవాన్‌) జంట చేతిలో ఓడిపోయింది. డబుల్స్‌లో నెడుంచెజియన్/శ్రీరామ్ తొలి రౌండ్‌లోనే ఓడిపోయారు.

రెండో రౌండ్‌లో మానస్: వింబుల్డన్ బాలుర సింగిల్స్‌లో భారత యువ ఆటగాడు మనస్ ధమ్నే రెండో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు. తొలి రౌండ్‌లో మనస్ 6-2, 6-4తో 47వ ర్యాంకర్ హెడెన్ జోన్స్ (ఆస్ట్రేలియా)పై విజయం సాధించాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *