మహిళల కోసం భువనగిరి డిగ్రీ కళాశాలలో ప్రవేశాలు

తెలంగాణ సోషల్ వెల్ఫేర్ రెసిడెన్షియల్ ఆర్మ్డ్ ఫోర్సెస్ ప్రిపరేటరీ డిగ్రీ కాలేజ్ ఫర్ ఉమెన్, భువనగిరి 2023-28 విద్యా సంవత్సరానికి మొదటి సంవత్సరం ఇంటిగ్రేటెడ్ ఎంఏ (ఎకనామిక్స్) కోర్సులో ప్రవేశాన్ని ప్రకటించింది.

తెలంగాణ సోషల్ వెల్ఫేర్ రెసిడెన్షియల్ ఎడ్యుకేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూషన్స్ సొసైటీ ప్రత్యేకంగా సైనిక విద్య, త్రివిధ దళాల్లో అధికారులుగా చేరేందుకు ఉద్దేశించిన పోస్టులకు సన్నద్ధం కావడమే లక్ష్యంగా యాద్రాద్రి భువనగిరి జిల్లా భువనగిరిలో ‘తెలంగాణ సోషల్ వెల్ఫేర్ రెసిడెన్షియల్ ఆర్మ్‌డ్ ఫోర్సెస్ ప్రిపరేటరీ డిగ్రీ కాలేజ్ ఫర్ ఉమెన్’ని ప్రారంభించింది. ఈ కళాశాలలో చేరేందుకు ఆసక్తి ఉన్న అర్హులైన బాలికలు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

కోర్సు పేరు: ఐదు సంవత్సరాల ఇంటిగ్రేటెడ్ MA-ఎకనామిక్స్ (ఇంగ్లీష్ మీడియం)

సీట్ల సంఖ్య: 40. వీటిలో 75% సీట్లు SC అభ్యర్థులకు, 2% BC-C అభ్యర్థులకు, 6% STలకు, 12% BCలకు, 3% మైనారిటీలకు మరియు 2% OC/EBC అభ్యర్థులకు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి.

అర్హత: 2022-23లో ఇంటర్మీడియట్ ఉత్తీర్ణులైన బాలికలు అర్హులు. జూన్ 1 నాటికి 17 సంవత్సరాలు నిండి ఉండాలి. బాలికల కనీస ఎత్తు 152 సెం.మీ పైన ఉండాలి. తల్లిదండ్రుల వార్షిక ఆదాయం పట్టణ ప్రాంతంలో రూ.2,00,000 మరియు గ్రామీణ ప్రాంతంలో రూ.1,50,000 మించకూడదు.

దరఖాస్తుతో జతచేయవలసిన పత్రాలు: తారాగణం సర్టిఫికేట్, ఆదాయ ధృవీకరణ పత్రం, బదిలీ సర్టిఫికేట్, బోనఫైడ్ సర్టిఫికేట్, ఇంటర్మీడియట్ పాస్ సర్టిఫికేట్, ఆధార్ కార్డ్, ఐదు పాస్‌పోర్ట్ సైజు ఫోటోగ్రాఫ్‌లు, ఆరోగ్యశ్రీ/రేషన్ కార్డ్.

దరఖాస్తు విధానం: ఆన్‌లైన్

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.100

ఎంపిక ప్రక్రియ: స్టేజ్-1 (కామన్ ఎంట్రన్స్ ఎగ్జామ్), స్టేజ్-2 (ఫిజికల్ టెస్ట్), సైకో అనలిటికల్ టెస్ట్‌లు, కమ్యూనికేషన్ స్కిల్స్ టెస్ట్, మెడికల్ టెస్ట్ ఆధారంగా.

పరీక్షా విధానం: మొదటి దశ-1 సాధారణ ప్రవేశ పరీక్ష 100 మార్కులకు ఉంటుంది. ప్రశ్నపత్రం బహుళ ఎంపిక విధానంలో ఉంటుంది. మొత్తం 100 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. ప్రశ్నపత్రంలో నాలుగు విభాగాలు ఉంటాయి. మ్యాథ్స్ అండ్ రీజనింగ్ ఎబిలిటీ (25 మార్కులు), ఇంగ్లిష్ (25 మార్కులు), జీకే అండ్ కరెంట్ అఫైర్స్ (25 మార్కులు), జనరల్ ఎకనామిక్స్ (25 మార్కులు) నుంచి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. మరియు స్టేజ్-2 పరీక్షలో 10 మార్కులకు ఫిజికల్ టెస్ట్ నిర్వహిస్తారు. ఇందులో 100మీ స్ప్రింట్ (2.5 మార్కులు), 400మీ పరుగు (2.5 మార్కులు), సిట్ అప్స్ (2.5 మార్కులు) మరియు షటిల్ రేస్ (2.5 మార్కులు) ఉంటాయి. ఆ తర్వాత 20 మార్కులకు మానసిక విశ్లేషణ పరీక్షలు (థీమాటిక్ అప్రిషియేషన్ టెస్ట్-5 మార్కులు; వర్డ్ అసోసియేషన్ టెస్ట్-10 మార్కులు; సిట్యుయేషన్ రియాక్షన్ టెస్ట్-5 మార్కులు) ఉంటాయి. అదేవిధంగా కమ్యూనికేషన్ స్కిల్స్ (లెక్చర్-10 మార్కులు, పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూ-10 మార్కులు) పరీక్షను 20 మార్కులకు నిర్వహిస్తారు. స్టేజ్-1, స్టేజ్-2 పరీక్షల్లో ఉత్తీర్ణులైన వారికి మెడికల్ టెస్ట్ నిర్వహించి తుది ఎంపిక చేస్తారు.

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులకు చివరి తేదీ: జూన్ 12

హాల్ టికెట్ డౌన్‌లోడ్: జూన్ 14

స్టేజ్-1 (కామన్ ఎంట్రన్స్ ఎగ్జామ్) తేదీ: జూన్ 18

వెబ్‌సైట్: https://www.tswreis.ac.in/

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-06T14:30:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *