తప్పనిసరి హిందీతో దేశం మూడు ముక్కలు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-10-19T17:45:51+05:30 IST

హిందీ తప్పనిసరి అమలును వ్యతిరేకిస్తూ తమిళనాడు అసెంబ్లీ తీర్మానం చేసింది. మంగళవారం సభలో తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టిన ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్.. కేంద్రంపై నిప్పులు చెరిగారు. హిందీని బలవంతంగా అమలు చేస్తే దేశం మూడు ముక్కలవుతుందని, ఇంగ్లీషు భాషను తొలగించి హిందీకి పట్టం కట్టాలని బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోందన్నారు.

తప్పనిసరి హిందీతో దేశం మూడు ముక్కలు!

తమిళనాడు అసెంబ్లీ తీర్మానం

చెన్నై, అక్టోబరు 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): హిందీ తప్పనిసరి అమలును వ్యతిరేకిస్తూ తమిళనాడు అసెంబ్లీ తీర్మానం చేసింది. మంగళవారం సభలో తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టిన ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్.. కేంద్రంపై నిప్పులు చెరిగారు. ఇంగ్లీషు భాషను తొలగించి హిందీకి పట్టం కట్టాలని బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోందని, హిందీని తప్పనిసరి చేస్తే దేశం మూడు ముక్కలు కావడం ఖాయమని హెచ్చరించారు. కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌ షా అధ్యక్షతన గతవారం రాష్ట్రపతికి పార్లమెంటరీ అధికార భాషా కమిటీ నివేదిక సమర్పించిందని, అందులో ఐఐటీలు, ఐఐఎంలు, ఎయిమ్స్‌, విద్యాసంస్థలు, యూనివర్సిటీల్లో హిందీ బోధనా భాషగా ఉండాలని తేలిందని చెప్పారు. కేంద్ర ప్రభుత్వం నిర్వహిస్తుంది మరియు ఆంగ్లంలో కాకుండా హిందీ మాధ్యమంలో పాఠాలు బోధించాలి. ఆ ప్రతిపాదనలన్నీ రాజ్యాంగ ధర్మాసనానికి విరుద్ధమని అన్నారు. ఈ నిర్ణయం సమాఖ్య స్ఫూర్తికి విరుద్ధమని, దేశంలోని అన్ని ఇతర భాషలకు హాని కలిగించేలా ఉందని విమర్శించారు. తమిళ భాష, సంస్కృతిని కాపాడేందుకు నిరంతరం పోరాడేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నామన్నారు. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం ఒకే దేశం, ఒకే భాష నినాదంతో ఇతర జాతీయ భాషలన్నింటినీ అణచివేసే ప్రయత్నం చేస్తోందన్నారు. కనెక్టింగ్ లాంగ్వేజ్ అయిన ఇంగ్లీషు భాషను పూర్తిగా తొలగించే ప్రయత్నం చేస్తున్నామన్నారు. 1938 నుండి, హిందీని అమలు చేసే ప్రయత్నాలు కొనసాగుతూనే ఉన్నాయి. ఆ ప్రయత్నాలను అడ్డుకుంటున్నాం. ఈ విషయంలో ఆధిపత్య శక్తులు పట్టు సడలడం లేదు. అదే సమయంలో డీఎంకే కూడా పట్టు బిగిస్తోంది కాబట్టి వదులుకునే ప్రసక్తే లేదు’’ అని స్టాలిన్ ఉద్వేగానికి లోనయ్యారు.ఇదిలా ఉండగా హిందీపై స్టాలిన్ ప్రవేశపెట్టిన తీర్మానానికి వ్యతిరేకంగా బీజేపీ సభ్యులు సమావేశాలను బహిష్కరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-19T17:45:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *