కరీంనగర్: జగిత్యాల, కోరుట్లపై బీజేపీ కన్ను.. బీజేపీ అసలు ప్లాన్ ఏంటి..!

జగిత్యాల, కోరుట్ల నియోజకవర్గాల్లో ఆ సామాజిక వర్గాలను బీజేపీ టార్గెట్ చేసిందా?.. భోగ శ్రావణి చేరిక వెనుక.. కాషాయ పార్టీ పెద్దఎత్తున కసరత్తు చేసిందా?.. ఎంపీ అరవింద్ కొత్త వ్యూహంతో తెరపైకి తెచ్చారా? జగిత్యాలలో ఓ సామాజికవర్గం అసంతృప్తి?.. ఇంతకీ.. సామాజికవర్గాలేంటి?.. అరవింద్ వ్యూహం ఏంటి?.. ఇంకా మరెన్నో ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

శీర్షిక లేని-145400.jpg

జగిత్యాల, కోరుట్లలో పద్మశాలి ఓట్లపై కన్ను

ఉత్తర తెలంగాణపై బీజేపీ ప్రత్యేక దృష్టి సారించింది. ఆ పార్టీ నేతలు కూడా సామాజిక సమీకరణపై కసరత్తు చేస్తున్నారు. అందులో భాగంగానే జగిత్యాల, కోరుట్ల నియోజకవర్గాల్లో పద్మశాలి ఓట్లను బీజేపీ వైపు తిప్పుకునేందుకు ఎంపీ ధర్మపురి అరవింద్ వ్యూహాత్మకంగా వ్యవహరించినట్లు చర్చ జరుగుతోంది. జగిత్యాల పద్మశాలి సామాజికవర్గానికి చెందిన భోగ శ్రావణి బీజేపీలో చేరేందుకు ఏడాది కాలంగా ప్రయత్నించి ఎట్టకేలకు విజయం సాధించారు. నిజానికి.. నిజామాబాద్ పార్లమెంట్ సెగ్మెంట్‌లో పద్మశాలీ ఓట్లు కీలకం. జగిత్యాల, కోరుట్లలో మున్నూరు కాపు ఓట్లు ఎక్కువగా ఉన్నాయని చెప్పొచ్చు. ఆ వర్గానికి చెందిన అరవింద్, బండి సంజయ్ ఇతరులను తమవైపు తిప్పుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. కోరుట్ల నియోజకవర్గంలో పద్మశాలి, మున్నూరు కాపు ఓట్లు 80 వేల వరకు ఉన్నాయి. జగిత్యాలలో ఆ రెండు సామాజిక వర్గాల ఓట్లు 75 వేల వరకు ఉన్నాయి. ఆ క్రమంలోనే.. ఆ రెండు సామాజికవర్గాలపై కమలనాథులు గట్టి ఫోకస్ పెట్టారు.

Untitled-17528.jpg

బీజేపీ టికెట్ కోసం రెండు మూడు ప్రయత్నాలు

నిజానికి మున్నూరు కాపు సామాజికవర్గానికి చెందిన అరవింద్, బండి సంజయ్ ప్రస్తుతం కీలకంగా ఉన్నారు. అందుకే.. పద్మశాలీ వర్గానికి చెందిన కొందరిని పార్టీలో చేర్చుకుంటే బలం పెరుగుతుందని బీజేపీ వ్యూహం పన్నినట్లు తెలుస్తోంది. అందుకే భోగ శ్రవణ్ బీజేపీ కండువా కప్పుకున్నారని ఆ పార్టీ నేతలు చర్చించుకుంటున్నారు. ప ద్మ శాలితో పాటు మిగిలిన సామాజిక వ ర్గాల ను బీజేపీ వైపు తిప్పుకునేందుకు బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ ల అసంతృప్తుల కు వంత పాడుతున్నారు. అయితే.. జగిత్యాలలో బీజేపీ టికెట్‌పై రెడ్లు చాలా ఆశలు పెట్టుకున్నారు. ఆ పార్టీలో ఉన్న ఇద్దరు ముగ్గురు నేతలు బీజేపీ టికెట్ కోసం తీవ్ర ప్రయత్నాలు మొదలుపెట్టారు. అయితే.. పద్మశాలి వర్గానికి పెద్దపీట వేస్తే.. రెడ్డి సామాజికవర్గం దూరమయ్యే అవకాశం కనిపిస్తోంది. తాజాగా డాక్టర్ శైలేందర్ రెడ్డి బీఆర్ఎస్ నుంచి బీజేపీలో చేరారు. ఆ తర్వాత.. కాపు ఉద్యమం పేరుతో హడావుడి చేసిన తిరుపతిరెడ్డి కూడా బీజేపీ కండువా కప్పుకున్నారు.

శీర్షిక లేని-155455.jpg

పద్మశాలి వర్గంపై కమలం పార్టీ కన్ను

ఇదిలావుంటే.. ఇప్పటికే జగిత్యాల నియోజకవర్గ బీజేపీ ఇంచార్జి ముదుగంటి రవీందర్ రెడ్డి అసంతృప్తితో ఉన్నట్లు చర్చ నడుస్తోంది. తాజాగా పద్మశాలి వర్గానికి చెందిన శ్రావణికి ప్రిపరేషన్ ఇస్తే రెడ్డి వర్గీయుల నుంచి అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఎందుకంటే.. ఈటెల రాజేందర్, ఎంపీ అరవింద్, బండి సంజయ్ వంటి కీలక నేతలు.. నేరుగా శ్రావణి ఇంటికి వెళ్లారంటే.. ఆమె వర్గీయుల మద్దతు ఎంతగానో అర్థమవుతోంది. అయితే పద్మశాలీల ఓట్లకు గండి పడకుండా బీఆర్ఎస్ కూడా జాగ్రత్తలు తీసుకుంటోంది. జగిత్యాల ఎమ్మెల్యే సంజయ్ కుమార్, కోరుట్ల ఎమ్మెల్యే విద్యాసాగర్ రావు.. పద్మశాలి వర్గంలోని కీలక వ్యక్తులు… వారికి సన్నిహితంగా ఉండే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. పైగా.. గతంలోనూ.. తెలంగాణ వ్యాప్తంగా తన ప్రభావం ఉంటుందన్న కారణంగా జగిత్యాలకు చెందిన ఎల్. రమణకు పద్మశాలి కోటాలో ఎమ్మెల్సీ ఇచ్చారు. అయితే ఇప్పుడు అదే పద్మశాలి వర్గాన్ని కమలం పార్టీ టార్గెట్ చేయడంతో రాజకీయాలు రసవత్తరంగా మారుతున్నాయి.

Untitled-1254.jpg

మొత్తానికి.. ఉత్తర తెలంగాణలోని రెండు ప్రధాన సామాజిక వర్గాల ఓట్లను తమ తమ పార్టీలవైపు తిప్పుకునేందుకు బీజేపీ, బీఆర్ఎస్.. ప్రయత్నాలు ప్రారంభించాయి. మున్నూరు కాపు, పద్మశాలి వర్గాలను మరింత దగ్గర చేయాలని చూస్తున్నారు. ఇదే క్రమంలో.. బీఆర్ఎస్ గతంలో ఎల్.రమణకు.. ఇప్పుడు.. బీజేపీకి అవకాశం ఇచ్చింది. అయితే ఎన్నికల నాటికి జగిత్యాలలో భోగ శ్రావణికి ఆమె వర్గం ఏ మేరకు మద్దతు ఇస్తుందో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *