బౌలర్ల పనిభారంపై దృష్టి | బౌలర్ల పనిభారంపై దృష్టి పెట్టండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-01T00:24:17+05:30 IST

వచ్చే వారం వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ (డబ్ల్యూటీసీ) ఫైనల్‌లో ఆస్ట్రేలియాతో భారత్ తలపడనుంది. ఈ నేపథ్యంలో..

బౌలర్ల పనిభారంపై దృష్టి పెట్టండి

పోర్ట్స్‌మౌత్ (ఇంగ్లాండ్): వచ్చే వారం వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ (డబ్ల్యూటీసీ) ఫైనల్‌లో ఆస్ట్రేలియాతో భారత్ తలపడనుంది. ఈ నేపథ్యంలో చాలా కాలం పాటు ఐపీఎల్ ఆడిన టీమిండియా బౌలర్ల పనిభారంపైనే ప్రధానంగా దృష్టి సారించింది. ఈ నెల 7న ఓవల్‌లో జరిగే ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో తలపడే భారత జట్టు బౌలర్లు సిరాజ్, శార్దూల్, అక్షర్, ఉనద్కత్, ఉమేష్ తొలుత ఇక్కడికి చేరుకున్నారు. అయితే ఐపీఎల్ ఫైనల్స్‌లో ఆడాల్సి ఉండటంతో పేస్ బౌలింగ్ మాస్టర్ షమీ ఆలస్యంగా జట్టులోకి వచ్చాడు. మరోవైపు, కౌంటీల్లో ససెక్స్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న మిడిల్ ఆర్డర్ బ్యాట్స్‌మెన్ పుజారా ఎప్పుడూ ఇక్కడే ఉంటాడు. ఓవరాల్ గా చూస్తే..డబ్ల్యూటీసీ సన్నాహాల్లో భాగంగా అరుండెల్ క్యాజిల్ క్రికెట్ క్లబ్ లో టీమ్ ఇండియా సోమవారం ప్రాక్టీస్ ప్రారంభించింది. మనోళ్లు మరికొన్ని రోజులు ఇక్కడే ప్రాక్టీస్ చేయనున్నారు. టీమ్ సన్నాహాలు బాగా జరుగుతున్నాయి. మొదటి అభ్యాసం పరీక్ష మోడ్‌లోకి ప్రవేశించడం. గత రెండు సెషన్లలో కఠోర సాధన చేశారు. బౌలింగ్ కోచ్ పరాస్ మాంబ్రే మాట్లాడుతూ.. “ముఖ్యంగా బౌలర్లు టెస్టుల్లో బౌలింగ్ చేయడంలో కాస్త ఎక్కువగానే పనిచేశారు. ఫైనల్‌కు ముందు బౌలర్లకు కొన్ని రోజుల పాటు విశ్రాంతి ఇస్తామని.. మరో రెండు సెషన్లు ప్రాక్టీస్ చేయాల్సి ఉందని.. బౌలర్లకు విశ్రాంతి ఇస్తాం. ఫైనల్‌కు ముందు.. ఈ రెండు సెషన్లలో వారితో ఎక్కువ ప్రాక్టీస్ చేస్తాం అని వివరించాడు.ఐపీఎల్‌లో ఆడినందున గ్రౌండ్ ఫీల్డింగ్ ప్రాక్టీస్ అవసరం లేదని, అందుకే స్లిప్స్‌లో క్యాచ్‌లు ప్రాక్టీస్ చేస్తున్నానని ఫీల్డింగ్ కోచ్ దిలీప్ వెల్లడించాడు.బ్యాటింగ్ కోచ్ సుదీర్ఘ ఫార్మాట్‌కు అలవాటు పడేలా బ్యాట్స్‌మెన్‌ను సిద్ధం చేస్తున్నానని విక్రమ్ రాథోడ్ చెప్పాడు.

పుజారా సలహాలు అమూల్యమైనవి: గవాస్కర్

ఇంగ్లిష్ కౌంటీల్లో చాలా కాలంగా ఆడిన కారణంగా ఫైనల్‌కు ముందు పుజారా సలహాలు టీమ్ ఇండియాకు ఎంతగానో ఉపయోగపడతాయని దిగ్గజ బ్యాట్స్‌మెన్ గవాస్కర్ అన్నాడు. పుజారా చాలా కాలంగా ఇక్కడ ఆడుతున్నాడు. దాంతో అతనికి ఓవల్ పిచ్‌పై అవగాహన వస్తుంది. ఈ నేపథ్యంలో బ్యాట్స్‌మెన్‌కు పుజారా ఇచ్చే సలహాలు అమూల్యమైనవి’ అని గవాస్కర్ అన్నాడు.

కీపర్‌గా భరత్..!

తుది జట్టులో కీపర్‌గా ఇషాన్‌ కిషన్‌కు బదులుగా కేఎస్‌ భరత్‌ను ఎంపిక చేయడంలో రెండో ఆలోచన లేదని మాజీ జాతీయ సెలక్టర్ శరణ్‌దీప్ సింగ్ అన్నారు. ‘భారత్ టెస్ట్ మ్యాచ్ కీపర్. స్వదేశంలో ఆస్ట్రేలియాపై బాగానే రాణించాడు. ఉపయోగకరమైన పిండి కూడా. అందువల్ల అతడికి తుది 11 మందిలో స్థానం కల్పించడంపై రెండో ఆలోచన లేదని.. షమీ, సిరాజ్‌లతో పాటు ఉమేష్ యాదవ్ మూడో పేసర్ అని శరణ్‌దీప్ పేర్కొన్నాడు. ఉమేష్ పాత బంతితో రివర్స్ స్వింగ్‌ను సమర్థవంతంగా ఆడగలడు. అందువల్ల అతడిని ఓవల్ వికెట్‌పై ఆడించడమే మేలు’ అని వివరించాడు. ఆసీస్ పేసర్లు బంతిని స్వింగ్ చేయలేరని, అందుకే మ్యాచ్ తుది ఫలితం భారత్ కు అనుకూలంగా వస్తుందని అన్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-01T00:24:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *