ఆసీస్ ముందంజలో ఉంది

కంగారూల రెండో ఇన్నింగ్స్‌ 130/2

ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 325

లండన్: యాషెస్ రెండో టెస్టులో ఆస్ట్రేలియా ఆధిపత్యం ప్రదర్శించింది. భారీ స్కోరుపై నమ్మకంతో ఉన్న ఇంగ్లండ్ జట్టును బౌలర్లు కట్టడి చేశారు. ఓవర్ ముగిసే సమయానికి కంగారూల ఆధిక్యం ఇప్పటికే 221 పరుగులకు చేరుకుంది. వర్షం కారణంగా మూడో రోజు ఆట కాస్త ముందుగానే ఆగిపోయే సమయానికి ఆసీస్ రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 45.4 ఓవర్లలో 2 వికెట్లకు 130 పరుగులు చేసింది. ఖవాజా (58 బ్యాటింగ్), స్మిత (6 బ్యాటింగ్) క్రీజులో ఉన్నారు. వార్నర్ (25), లబుషేనా (30) ఔటయ్యారు. అంతకుముందు ఇంగ్లండ్ తన తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 325 పరుగులకు ఆలౌటైంది. హ్యారీ బ్రూక్ (50) అర్ధ సెంచరీతో రాణించాడు. స్టార్క్‌కు మూడు వికెట్లు, హాజిల్‌వుడ్‌కు రెండు వికెట్లు దక్కాయి. గురువారం చివరి సెషన్‌లో గాయపడిన స్పిన్నర్ లియానా ఈ సిరీస్‌లో ఆడడం అనుమానంగానే ఉంది.

వికెట్ల వారీగా:

రెండో రోజు ఆటలో వేగం కనబరిచిన ఇంగ్లండ్ శుక్రవారం దారుణంగా తడబడింది. ఓవర్ నైట్ స్కోరు 278/4తో తొలి ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభించగా.. బ్రూక్, స్టోక్స్ క్రీజులో ఉండడంతో భారీ స్కోరు ఖాయంగా కనిపించింది. కానీ ఆసీస్ బౌలర్లు తొలి సెషన్ పూర్తిగా ఆడలేకపోయారు. చివరి ఆరు వికెట్లు 47 పరుగులకే కోల్పోవడం గమనార్హం. మేఘావృతమైన ఆకాశం, చల్లటి వాతావరణం కారణంగా పిచ్ బౌలర్లకు అనుకూలంగా ఉండటంతో ఆతిథ్య జట్టుకు పరుగులు చేయడం కష్టంగా మారింది. సెషన్ రెండో బంతికి స్టోక్స్ అవుట్ కావడంతో వికెట్ల పతనం మొదలైంది. ఇక తన ఓవర్‌నైట్ స్కోరుకు మరో ఐదు పరుగులు జోడించిన బ్రూక్ కూడా కమిన్సా షార్ట్ పిచ్ బంతికి వెనుదిరిగాడు. అలాగే బెయిర్‌స్టో (16) స్వల్ప స్కోరుకే వెనుదిరగడంతో టెయిలెండర్ల ఆట ముగియడానికి ఎక్కువ సమయం పట్టలేదు. ఫలితంగా ఆసియాకు తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 91 పరుగుల ఆధిక్యం లభించింది.

సారాంశం స్కోర్‌లు:

ఆస్ట్రేలియా తొలి ఇన్నింగ్స్:

416 ఆలౌట్; ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్: 325 ఆలౌట్ (డకెట్ 98, బ్రూక్ 50, క్రాలే 48; స్టార్క్ 3/88, హెడ్ 2/17, హాజిల్‌వుడ్ 2/71); ఆస్ట్రేలియా రెండో ఇన్నింగ్స్: 45.4 ఓవర్లలో 130/2 (ఖవాజా 58 బ్యాటింగ్; లబుషేనా 30, వార్నర్ 25; నాలుక 1/21).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *