ధోనీ బర్త్ డే: మిడిల్ క్లాస్ నుంచి స్టార్ క్రికెటర్ దాకా..!!

క్రికెట్ ప్రపంచంలో మహేంద్ర సింగ్ ధోనీ అంటే పేరు కాదు బ్రాండ్. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌కు రిటైర్మెంట్ ప్రకటించినా ధోనీపై ఉన్న క్రేజ్ ఏమాత్రం తగ్గలేదు. అతను టీమ్ ఇండియాకు అత్యంత విజయవంతమైన కెప్టెన్. 2007లో టీ20 ప్రపంచకప్, 2011లో వన్డే ప్రపంచకప్, 2013లో ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ ఇలా మూడు ఐసీసీ టైటిల్స్‌ను ఏ భారత కెప్టెన్ చేయలేని రీతిలో అందించాడు.

ఇంత స్టార్ ఇమేజ్ సంపాదించుకుని ఎంతోమందికి రోల్ మోడల్ గా నిలిచిన ధోనీ నేపథ్యం గొప్పగా ఏమీ లేదు. రాంచీలో మధ్యతరగతి కుటుంబంలో పుట్టి అంచెలంచెలుగా ఎదుగుతూ నేడు అభిమానుల గుండెల్లో స్థానం సంపాదించుకున్నాడు. తనదైన ఆటతీరుతో, వ్యక్తిత్వంతో అందరికీ మెంటర్‌గా నిలిచాడు.

ధోని చాలా సాధారణ మధ్యతరగతి కుటుంబం నుంచి వచ్చాడు. ఇల్లు కూడా చాలా ఇరుకుగా ఉంది. క్రికెట్ అంటే ఎంత ఇష్టమో కుటుంబ నేపథ్యం, ​​తండ్రి పడుతున్న కష్టాలు చూడలేక ధోనీ స్పోర్ట్స్ కోటాలో ఖరగ్ పూర్ రైల్వే స్టేషన్ లో టిక్కెట్ కలెక్టర్ గా పనిచేశాడు. అయితే కొన్నాళ్ల తర్వాత పరిస్థితి చక్కబడడంతో క్రికెట్‌పై మక్కువ చూపాడు. 2004లో బంగ్లాదేశ్‌తో వన్డేల్లో అరంగేట్రం చేసి.. గోల్డెన్ డకౌట్‌తో కెరీర్‌ను ప్రారంభించినా.. తక్కువ సమయంలోనే తనకంటూ ఓ గుర్తింపు తెచ్చుకునే స్థాయికి ఎదిగాడు. పాకిస్థాన్‌పై చేసిన భారీ సెంచరీ ధోనీ కెరీర్‌ను మలుపు తిప్పింది. జట్టులో ఫినిషర్‌గా స్థానం సుస్థిరం చేసుకునే దశలో కెప్టెన్సీ పదవిని దక్కించుకుని జట్టుపై తనదైన ముద్రను చూపించాడు. యువతకు మరిన్ని అవకాశాలు కల్పించాడు. 2007లో ఎలాంటి అంచనాలు లేని సమయంలో టీ20 ప్రపంచకప్‌లో భారత్‌ను విజేతగా నిలిపాడు. 2011లో సొంతగడ్డపై జరిగిన వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్లో మ్యాచ్ విన్నింగ్ ఇన్నింగ్స్ ఆడి యావత్ దేశాన్ని ఉర్రూతలూగించాడు. అంతేకాకుండా టెస్టులు, వన్డేల్లో భారత్‌ను నంబర్‌వన్‌గా నిలిపిన ఘనత ధోనిదే.

ఇది కూడా చదవండి: అప్‌డేట్.. టీమ్ ఇండియా వరల్డ్ కప్ మ్యాచ్‌ల పూర్తి షెడ్యూల్

స్టార్ ఇమేజ్ ఇంకా కొనసాగుతున్న తరుణంలో 2020లో అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌కు అనూహ్యంగా వీడ్కోలు పలికి అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచాడు.ఐపీఎల్‌లో చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ జట్టుకు ఐదుసార్లు టైటిల్ కూడా అందించాడు. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌కు దూరమై దాదాపు మూడేళ్లు కావస్తున్నా ధోని మార్కెట్ మాత్రం తగ్గలేదు. భారత క్రికెట్‌లో విరాట్ కోహ్లి తర్వాత అత్యధికంగా ఆదరించిన క్రికెటర్ ధోనీ. Dream Eleven, Godadi, Oreo Biscuits, India Cements, TVS, Oppo వంటి కంపెనీలకు ధోనీ బ్రాండ్ అంబాసిడర్‌గా వ్యవహరిస్తూ కోట్లకు కోట్లు సంపాదిస్తున్నాడు. మరోవైపు వ్యాపారంలోకి కూడా దిగి తనదైన మార్క్ చూపిస్తున్నాడు. ప్రముఖ డ్రోన్‌ల తయారీ కంపెనీ గరుడ ఎయిర్‌స్పేస్‌లో ధోనీ పెట్టుబడులు పెట్టారు. ధోనీ బయోపిక్ సూపర్ హిట్ కావడంతో కోటి రూపాయలు తీసుకోవడం హాట్ టాపిక్ గా మారింది. ఆ సినిమా లాభాల్లో 30 కోట్లు. ప్రస్తుతం తమిళంలో ప్రొడక్షన్ హౌస్ స్థాపించి నిర్మాతగా తన అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకుంటున్నాడు. ధోనీ ఈరోజు తన 42వ పుట్టినరోజు జరుపుకుంటున్నాడు. ఆయన మరిన్ని పుట్టినరోజులు జరుపుకోవాలని అభిమానులు మనస్ఫూర్తిగా కోరుకుంటున్నారు. ఓ నివేదిక ప్రకారం ధోనీ ఆస్తుల విలువ రూ.1000 కోట్లకు పైగానే ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *