టీమ్ ఇండియాపై ట్రోల్స్: అర్హత లేని జట్టుపై ఇలా ఆడుతున్నారా? ప్రపంచకప్ గెలిచిన జట్టు ఇదేనా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-28T14:46:09+05:30 IST

ఈ ఏడాది స్వదేశంలో జరిగే వన్డే ప్రపంచకప్‌ను భారత్ గెలవాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. అయితే ఇటీవల జట్టు ఎంపికపై విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఇటీవల వెస్టిండీస్ పర్యటనలో భాగంగా తొలి వన్డేలో బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో వచ్చిన మార్పులు ఆశ్చర్యపరిచాయి. 114 పరుగుల ఛేదనలో ఐదు వికెట్లు కోల్పోవడమేంటని అభిమానులు సోషల్ మీడియాలో ప్రశ్నిస్తున్నారు. వెస్టిండీస్ లాంటి జట్టుపై ఇంత కష్టపడితే.. ఇంగ్లండ్, ఆస్ట్రేలియాపై ఎలా గెలుస్తారు?

టీమ్ ఇండియాపై ట్రోల్స్: అర్హత లేని జట్టుపై ఇలా ఆడుతున్నారా?  ప్రపంచకప్ గెలిచిన జట్టు ఇదేనా?

కొన్నేళ్లుగా టీమ్ ఇండియా ఒక్క ఐసీసీ టోర్నీని గెలవలేదు. 2013లో జరిగిన ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ తర్వాత, టీమ్ ఇండియా ఫైనల్స్‌కు చేరుకోవడం తప్ప ఐసీసీ టోర్నీని గెలవలేదు. ఈ నేపథ్యంలో ఈ ఏడాది స్వదేశంలో జరిగే వన్డే ప్రపంచకప్‌ను భారత్‌ గెలవాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు. అయితే ఇటీవల జట్టు ఎంపికపై విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఇటీవల వెస్టిండీస్ పర్యటనలో భాగంగా తొలి వన్డేలో బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో వచ్చిన మార్పులు ఆశ్చర్యపరిచాయి. టీమ్ ఇండియా గెలిచిన తీరు ఎవరికీ నచ్చలేదు. 115 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఛేదించేందుకు కూడా మన ఆటగాళ్లు కష్టపడ్డారు. దీంతో భారత్‌కు ప్రపంచకప్‌ గెలిచేంత సత్తా ఉందా లేదా అనే చర్చ మరోసారి తెరపైకి వచ్చింది.

టీం ఇండియాలో ప్రతిభావంతులైన ఆటగాళ్లున్నారు. అందులో ఎలాంటి సందేహం లేదు. రోహిత్, విరాట్ కోహ్లీ, హార్దిక్ పాండ్యా, జడేజా వంటి ఆటగాళ్లు ఎలాంటి పరిస్థితుల్లోనైనా జట్టును గెలిపించగలరు. అయితే, శ్రేయాస్ అయ్యర్, కెఎల్ రాహుల్, రిషబ్ పంత్ మరియు జస్ప్రీత్ బుమ్రా వంటి ఆటగాళ్లు గాయాల కారణంగా జట్టుకు దూరమయ్యారు, ఇది విన్నింగ్ కాంబినేషన్‌ను దెబ్బతీస్తోంది. ముఖ్యంగా వారి స్థానాల్లో ఆడుతున్న శుభమన్ గిల్, సూర్యకుమార్ యాదవ్, ఇషాన్ కిషన్, శార్దూల్ ఠాకూర్ నిలకడగా ఆడటం లేదు. ఐపీఎల్ లో అద్భుతంగా రాణించిన గిల్ అంతర్జాతీయ మ్యాచ్ ల్లో తడబడుతుండడం జట్టును కలవరపెడుతోంది. అలాగే సూర్యకుమార్ టీ20ల వంటి వన్డేల్లో ఆడలేకపోతున్నాడు. వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన తొలి వన్డేలో సూర్యకుమార్ యాదవ్ మూడో స్థానంలో నిలిచాడు. కానీ 19 పరుగులు మాత్రమే చేసి పెవిలియన్‌కు చేరుకున్నాడు. టెస్టు సిరీస్‌లో ఇషాన్ కిషన్ రాణించలేకపోయాడు. వన్డేల్లో సంజూ శాంసన్‌తో పోటీ పడగా, తొలి వన్డేలో తప్పనిసరి పరిస్థితుల్లో సత్తా చాటాడు.

ఇది కూడా చదవండి: టీమ్ ఇండియా: వన్డే క్రికెట్ చరిత్రలో జడేజా-కుల్దీప్ ల రికార్డు.. ఇదే తొలిసారి.

వెస్టిండీస్‌తో జరుగుతున్న తొలి వన్డేలో 114 పరుగుల ఛేదనకు ఐదు వికెట్లు కోల్పోవడమేంటని అభిమానులు సోషల్ మీడియాలో ప్రశ్నిస్తున్నారు. వెస్టిండీస్ లాంటి జట్టుపై ఇంత కష్టపడితే.. ఇంగ్లండ్, ఆస్ట్రేలియాపై ఎలా గెలుస్తారు? ప్రపంచకప్‌కు అర్హత సాధించని జట్టుపై ఇలాగే ఆడతారని వాపోయారు. ప్రపంచకప్‌కు అర్హత సాధించడం భారత్‌ వల్ల కాదని కొందరు అంటున్నారు. మరి మిగిలిన రెండు వన్డేల్లో భారత్ ఎలాంటి ప్రదర్శన ఇస్తుందో వేచి చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-28T14:46:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *