ముస్లిం ప్రార్థనలు నిషేధం: బహిరంగ ప్రదేశాల్లో ముస్లిం ప్రార్థనలపై నిషేధం..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-28T16:07:09+05:30 IST

ముస్లింలు బహిరంగ ప్రదేశాల్లో సామూహిక ప్రార్థనలు నిర్వహించడాన్ని నిషేధిస్తూ ఇటలీ ప్రభుత్వం చట్టాన్ని తీసుకురానుంది. ఇరాక్‌లో 2.5 మిలియన్ల మంది ముస్లింలు ఉండగా, సమ్మేళన ప్రార్థనలు ఎక్కువగా ప్రైవేట్ ప్రాంతాలలో జరుగుతాయి. ప్రభుత్వ ముసాయిదా చట్టం అమల్లోకి వస్తే ఈ ప్రైవేట్ ఏరియాలన్నీ మూతపడనున్నాయి.

ముస్లిం ప్రార్థనలు నిషేధం: బహిరంగ ప్రదేశాల్లో ముస్లిం ప్రార్థనలపై నిషేధం..?

రోమ్: ముస్లింలు బహిరంగ ప్రదేశాల్లో సామూహిక ప్రార్థనలు చేయడాన్ని నిషేధిస్తూ ఇటలీ ప్రభుత్వం చట్టం తీసుకురానుంది. ఇరాక్‌లో 2.5 మిలియన్ల మంది ముస్లింలు ఉండగా, సమ్మేళన ప్రార్థనలు ఎక్కువగా ప్రైవేట్ ప్రాంతాలలో జరుగుతాయి. ప్రభుత్వ ముసాయిదా చట్టం అమల్లోకి వస్తే ఈ ప్రైవేట్ ఏరియాలన్నీ మూతపడనున్నాయి. ప్రధానమంత్రి జార్జియో మెలోని నేతృత్వంలోని బ్రదర్స్ ఆఫ్ ఇటలీ పార్టీ ఈ బిల్లును రూపొందించింది.

ఇటలీలోని యూనియన్ ఆఫ్ ఇస్లామిక్ కమ్యూనిటీస్ అండ్ ఆర్గనైజేషన్స్ ప్రచురించిన నివేదిక ప్రకారం, దేశంలో 1,217 ముస్లిం ప్రార్థనా స్థలాలు ఉన్నాయి. వీటిలో ఆరు మాత్రమే అధికారిక మసీదులు. సాంస్కృతిక సంఘాలు కూడా ఉన్నాయి. వీటిని ప్రార్థనా స్థలాలుగా ఉపయోగిస్తున్నారు. వీటిలో అనేక గ్యారేజీలు, గిడ్డంగులు, అపార్ట్‌మెంట్లు మరియు నేలమాళిగలు ఉన్నాయి.

వ్యతిరేకిస్తున్న ప్రతిపక్షం

కాగా, బహిరంగ ప్రదేశాల్లో సామూహిక ప్రార్థనలను నిషేధిస్తూ అధికార పార్టీ ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయం వ్యతిరేకతకు దారితీసింది. ఈ బిల్లు రాజ్యాంగ విరుద్ధమని, వివక్షపూరితంగా ఉందని ఆరోపించారు. ఇది ప్రజల మత స్వేచ్ఛను హరిస్తోందని యూసీఓఐఐ అధ్యక్షుడు యాసిన్ లాఫ్రామ్ అన్నారు. అయితే, ఈ వాదనను బ్రదర్స్ ఆఫ్ ఇటలీ ఎంపీ రోసీ ఖండించారు. ఈ చట్టం అమలైతే సాంస్కృతిక కేంద్రాలు తమ ప్రాంగణాల్లో ప్రార్థనలకు అనుమతి తీసుకోవాల్సి ఉంటుందన్నారు. ఇటలీ రాజ్యాంగం ప్రతి ఒక్కరికీ ఇచ్చిన మత స్వేచ్ఛను కొత్త చట్టం గౌరవిస్తుందని ఆయన అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-28T16:07:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *