వింబుల్డన్ విజేత అల్కరాజ్: వింబుల్డన్ కొత్త రాజు

జకోవిచ్ కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నాడు

స్పెయిన్ కుర్రాడు అల్కరాజ్ టైటిల్ గెలుచుకున్నాడు

ఫైనల్లో జకోవిచ్ కు షాక్.. జైత్రయాత్రకు చెక్

24వ గ్రాండ్‌స్లామ్‌ రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు

2018 నుంచి వింబుల్డన్‌ వరుసగా దూసుకుపోతోంది.

మరో గ్రాండ్‌స్లామ్‌తో ఆల్‌టైమ్‌ గ్రేట్‌గా నిలవాలనుకున్నాడు.

సెంట్రల్ కోర్టులో పదేళ్లుగా అజేయంగా కొనసాగుతున్నాడు.. ఇలా ఆల్ ఇంగ్లండ్ క్లబ్‌లో నొవాక్ జొకోవిచ్ అప్రతిహత విజయాన్ని ఆపిన వ్యక్తి.. ఐదు సెట్ల ఆసక్తికరంగా సాగిన వింబుల్డన్ ఫైనల్లో చాంపియన్‌తో తలపడ్డాడు. తొలి సెట్‌ను కోల్పోయిన తర్వాత కూడా జొకోవిచ్‌పై చెడిపోయిన బీటిల్‌లా దూసుకెళ్లి కెరీర్‌లో తొలి వింబుల్డన్‌ను గెలుచుకున్నాడు. అతనే 20 ఏళ్ల కార్లోస్ అల్కరాజ్.

లండన్: ఫేవరెట్ గా బరిలోకి దిగిన ప్రపంచ నంబర్ టూ ఆటగాడు నొవాక్ జకోవిచ్ కు చివరి మెట్టులో అవాంతరం ఎదురైంది. ఆదివారం జరిగిన ప్రతిష్టాత్మక వింబుల్డన్ ఫైనల్‌లో స్పెయిన్‌కు చెందిన అల్కరాజ్ 1-6, 7-6(8/6), 6-1, 3-6, 6-4 తేడాతో విజయం సాధించాడు. తొలి వింబుల్డన్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్న 20 ఏళ్ల యువ సంచలనం అతని కెరీర్‌లో రెండో గ్రాండ్‌స్లామ్. గతేడాది చివర్లో యూఎస్‌ ఓపెన్‌ విజేతగా నిలిచాడు. పురుషుల సింగిల్స్‌లో అత్యధిక గ్రాండ్‌స్లామ్‌లు సాధించిన మార్గరెట్ కోర్ట్ (24) రికార్డును సమం చేయాలనుకున్న 36 ఏళ్ల జొకోవిచ్‌కు నిరాశే ఎదురైంది. అలాగే ఈ విజయంతో ఈ ఏడాది ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ సెమీస్ లో ఎదురైన ఓటమికి అల్కరాజ్ ప్రతీకారం తీర్చుకున్నాడు. 4 గంటల 42 నిమిషాల పాటు సాగిన ఈ భీకర ఫైనల్లో అల్కరాజ్ 9 ఏస్‌లు, జోకో 2 ఏస్‌లు సంధించారు.

తొలి సెట్ కోల్పోయిన తర్వాత కూడా..: థోలిసెట్ జోకో ఆధిపత్యంలో కనిపించింది. ఒక దశలో, అతను రెండు బ్రేక్ పాయింట్లతో వరుసగా ఐదు గేమ్‌లను గెలిచి అల్కరాజ్‌ను చిత్తు చేశాడు. కానీ ఆరో గేమ్‌లో స్పెయిన్ స్టార్ సర్వీస్‌ను కాపాడుకున్నప్పటికీ.. జకోవిచ్ 34 నిమిషాల్లోనే 6-1తో సెట్‌ను ముగించాడు. కానీ రెండో సెట్‌లో అసలు మజా వచ్చింది. మొదట, అల్కరాజ్ జోకో సర్వీస్‌ను బ్రేక్ చేసి 2-0తో సమం చేశాడు. మూడో గేమ్‌లోనూ జొకోవిచ్‌ 40-30తో పైచేయి సాధించాడు. బ్రేక్ పాయింట్ సాధించడమే కాకుండా తన సర్వీస్ ను కాపాడుకుని 2-2తో సమం చేశాడు. ఆ తర్వాత ఇద్దరూ 6-6తో సమంగా ఉండడంతో టైబ్రేకర్ మిస్ కాలేదు. అయితే ఈ మ్యాచ్‌కు ముందు వరుసగా 13 టైబ్రేక్‌లు గెలిచి 7-6తో రెండో సెట్‌ను గెలుచుకున్న జొకోవిచ్‌కు అల్కరాజ్ షాకిచ్చాడు. మూడో సెట్‌లో తొలి గేమ్‌లో బ్రేక్‌ పాయింట్‌ను కాపాడుకుని అల్కరాజ్ 2-0తో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లాడు. మూడో గేమ్‌లో జోకో తొలి పాయింట్‌ సాధించాడు. ఇక 13 డ్యూస్‌లతో అరగంట పాటు సాగిన ఐదో గేమ్ అభిమానులను ఉర్రూతలూగించింది. కానీ అల్కరాజ్ 6-1తో సెట్‌ను గెలుచుకున్నాడు. జోకో బ్రేక్ పాయింట్ తో నాలుగో సెట్ ను కైవసం చేసుకోవడంతో మ్యాచ్ మరింత రసవత్తరంగా మారింది. నిర్ణయాత్మక సెట్‌లో బ్రేక్ పాయింట్‌తో అల్కరాజ్ 2-1తో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లాడు. కానీ ఐదో గేమ్ గెలిచిన జొకో ఆరో గేమ్ లో ఒత్తిడికి గురై కోర్టు వెలుపల పదే పదే షాట్లు ఆడి మూల్యం చెల్లించుకున్నాడు. జోక్కో తొమ్మిదో గేమ్‌ను సునాయాసంగా గెలుచుకున్నప్పటికీ, అల్కరాజ్ పదో గేమ్‌ను ఛాంపియన్‌షిప్ సర్వ్‌తో ఎక్కువ ఒత్తిడి లేకుండా ముగించి సంబరాల్లో మునిగిపోయాడు.

అతను ఆలస్యంగా వచ్చాడు!

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

జకోవిచ్, ఫెదరర్, నాదల్.. దిగ్గజ త్రయాన్ని సవాల్ చేసే ఆటగాడిగా మారారు. ఇటీవలి వరకు ఈ త్రిమూర్తుల వారసుడు ఎవరు? అని అడిగితే సూటిగా సమాధానం చెప్పలేరు. సిట్సిపాస్, సిన్నర్ మరియు రూడ్ వంటి ఆటగాళ్లు ముగ్గురు ప్రధాన ఆటగాళ్లలో ఎవరినీ ఓడించి గ్రాండ్ స్లామ్ గెలుచుకున్న గౌరవాన్ని సాధించలేదు. కానీ స్పెయిన్ యువ కెరటం అల్కరాజ్ ప్రపంచ టెన్నిస్‌లోకి అడుగుపెట్టిన తక్కువ సమయంలోనే రెండు గ్రాండ్‌స్లామ్‌లు సాధించడం.. అందులో ఒకటి జకోవిచ్‌ను ఓడించి టైటిల్ సాధించడం అతని సత్తాకు నిదర్శనం. అందుకే టెన్నిస్ పండితులు కార్లోస్‌ను పురుషుల టెన్నిస్‌కు కాబోయే స్టార్‌గా భావిస్తారు. ఐదు సెట్ల మ్యాచ్‌ల్లో అపురూపమైన రికార్డు ఉన్న జకోవిచ్‌ను ఓడించడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. 19 ఏళ్ల వయసులో నంబర్ వన్ ర్యాంక్ సాధించి రికార్డు సృష్టించడంతో అందరి దృష్టి ఈ స్పానిష్ టీనేజర్ పై పడింది. మూడేళ్ల ప్రొఫెషనల్ కెరీర్‌లో 2 గ్రాండ్‌స్లామ్‌లు గెలవడం అతని ప్రతిభకు నిదర్శనం. అల్కార్జాకు జొకోవిచ్ మరియు నాదల్‌తో రెండు విషయాల్లో పోలికలు ఉన్నాయి. అతను తన శారీరక బలం మరియు దూకుడు ఆటతో నాదల్‌ను సవాలు చేస్తాడు. ఇక కోర్టు మొత్తం పరిగెత్తుతూ ప్రత్యర్థుల షాట్లను తిప్పికొట్టే విధానం జోకోలా ఉంటుంది. మరి దిగ్గజ త్రయంలోని ఇద్దరు స్టార్ల ఆటపై పట్టు సాధించిన అల్కరాజ్ భవిష్యత్తులోనైనా వారి స్థాయికి చేరుకుంటాడో లేదో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *