విద్య: గెస్ట్ లెక్చరర్లు బయటకు వచ్చారు! | తెలంగాణ ప్రభుత్వం గెస్ట్ లెక్చరర్లను తొలగించింది

రెన్యూవల్‌ను పక్కన పెట్టాలని కమిషనర్‌ నిర్ణయం

పదేళ్లుగా పనిచేస్తున్న 1,654 మంది హత్యకు గురయ్యారు

హైదరాబాద్ , జూలై 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రంలో గెస్ట్ ఫ్యాకల్టీ పోస్టుల్లో పనిచేస్తున్న వారికి రెన్యూవల్ కాకుండా కొత్త నియామకాలు చేపట్టాలని ఇంటర్మీడియట్ బోర్డు కార్యదర్శి నవీన్ మిట్టల్ నిర్ణయించారు. ఈ మేరకు అపాయింట్‌మెంట్ షెడ్యూల్‌ను ప్రకటించారు. ఈ నెల 19న నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసి ఆగస్టు 1 నాటికి నియామక ప్రక్రియను పూర్తి చేయాలని నిర్ణయించారు. దీనిపై గత పదేళ్లుగా గెస్ట్ లెక్చరర్లుగా పనిచేస్తున్న 1654 మంది తీవ్ర నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఏటా విద్యాసంస్థలు ప్రారంభం నాటికి అధికారులు వాటిని రెన్యూవల్ చేస్తున్నారు. ఈ ఏడాది కూడా వాటిని రెన్యూవల్‌ చేయాలని ప్రభుత్వానికి విజ్ఞప్తి చేశారు. అయితే అందుకు భిన్నంగా ఈసారి పోస్టుల భర్తీకి కొత్త దరఖాస్తులను స్వీకరించాలని కమిషనర్ నిర్ణయించారు. ఆయా కళాశాలల్లో ఖాళీగా ఉన్న గెస్ట్ లెక్చరర్ల పోస్టుల జాబితాను జిల్లాల వారీగా సిద్ధం చేయాలని అధికారులను ఆదేశించారు. వచ్చిన దరఖాస్తుల నుంచి ఒక్కో పోస్టుకు మూడు (1:3 నిష్పత్తి) చొప్పున మార్కుల ఆధారంగా మెరిట్ జాబితాను సిద్ధం చేయాలని సూచించారు.

గెస్ట్ లెక్చరర్స్ అసోసియేషన్ ఆందోళన

కమిషనర్ నిర్ణయంతో వేలాది కుటుంబాలు రోడ్డున పడతాయని గెస్ట్ లెక్చరర్స్ అసోసియేషన్ రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శి దార్ల భాస్కర్ ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. గత 9, 10 ఏళ్లుగా పనిచేస్తున్న వారిని కాదని కొత్త వారిని విధుల్లోకి తీసుకోవాలని నిర్ణయించడం సమంజసం కాదన్నారు. అపాయింట్‌మెంట్ షెడ్యూల్‌ను ఉపసంహరించుకోవాలని కోరుతూ మంగళవారం మంత్రి సబితకు వినతిపత్రం సమర్పించారు.

తొలగింపు అన్యాయం: మధుసూదన్ రెడ్డి

ఇంటర్ విద్యా జాక్ చైర్మన్ మధుసూదన్ రెడ్డి మాట్లాడుతూ గత పదేళ్లుగా ఇంకు పోసి పనిచేస్తున్న వారిని తొలగించడం అన్యాయమన్నారు. ఈ ఏడాది ఇప్పటికే గెస్ట్ లెక్చరర్ల నియామకంలో తీవ్ర జాప్యం జరుగుతోందని, దీంతో అడ్మిషన్లపై ప్రభావం పడిందన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-19T12:38:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *