ఇమ్రాన్ ఖాన్: ఇమ్రాన్ ఖాన్ పై ఇంకేదైనా రంగం సిద్ధమైందా?

ఇస్లామాబాద్: పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ నేతృత్వంలోని పాకిస్థాన్ తెహ్రీక్-ఏ-ఇన్సాఫ్ (పీటీఐ) రాజకీయ పార్టీని త్వరలో నిషేధించే అవకాశం ఉంది. లాహోర్‌లోని ఆయన నివాసంలో ఆయుధాలు, తుపాకులు, పెట్రోలు బాంబులు లభించాయని పార్టీపై నిషేధం విధించబోతున్నట్లు తెలుస్తోంది.

పాక్ అంతర్గత వ్యవహారాల మంత్రి రాణా సనావుల్లాను ఉటంకిస్తూ పాక్ మీడియా వెల్లడించిన వివరాల ప్రకారం.. పీటీఐ పార్టీని నిషేధించే అంశంపై ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్ ప్రభుత్వం నిపుణులతో సంప్రదింపులు జరుపుతోంది. లాహోర్‌లోని ఇమ్రాన్ నివాసంలో ఆయుధాలు, తుపాకులు, పెట్రోల్ బాంబులు లభ్యమైనందున ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.

ఓ కేసులో కోర్టు విచారణకు హాజరయ్యేందుకు ఇమ్రాన్ ఖాన్ శనివారం లాహోర్ నుంచి ఇస్లామాబాద్ వెళ్లారు. ఆ సమయంలో 10,000 మందికి పైగా సాయుధ పంజాబ్ పోలీసులు అతని నివాసంలోకి ప్రవేశించారు. పదుల సంఖ్యలో అతని మద్దతుదారులను అరెస్టు చేశారు.

ఇమ్రాన్ ఖాన్ నివాసంలో ఉగ్రవాదులు దాక్కున్నారని మంత్రి సనావుల్లా మీడియాకు తెలిపారు. అతని నివాసంలో ఆయుధాలు, పెట్రోల్ బాంబులు స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు తెలిపారు. ఉగ్రవాద సంస్థగా వ్యవహరిస్తున్న పీటీఐపై కేసు నమోదు చేసేందుకు ఇవే సాక్ష్యాధారాలు సరిపోతాయన్నారు. ఏదైనా రాజకీయ పార్టీని నిషేధించడం న్యాయపరమైన ప్రక్రియ అని, అయితే తాము న్యాయ నిపుణులను సంప్రదిస్తామని చెప్పారు.

ఎలాంటి సందేహం ఉన్నా, గత కొద్ది రోజులుగా పీటీఐ చైర్మన్ ఇమ్రాన్ ఖాన్ చేస్తున్న మాటలు, అతని ఫాసిస్ట్, తీవ్రవాద ధోరణులను వెల్లడిస్తోందని పాకిస్థాన్ ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్ అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

పంజాబ్: అమృతపాల్ సింగ్ పాకిస్థానీ ISI ఏజెంట్: ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీలు

రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ నివాసం వద్ద పోలీసు బలగాలు… ‘భారత్ జోడో యాత్ర’లో ప్రసంగం…

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-19T12:33:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *